57 ตอบกลับ

คนแรกเจ็บนานมาก เจ็บ8โมง คลอด 4โมงเย็น แต่คนที่2 คลอดง่ายทั่งๆตัวใหญ่มาก4โลนิดๆ สู้ๆคะ คลอดเองดีที่สุด

ไม่เจ็บค่ะ คลอดเอง4คนแล้วค่ะ ตอนกรีดไม่เจ็บค่ะ แม่ไม่ต้องกลัวนะคะ เห็นน่าลูกแล้วลืมความเจ็บเลยค่ะ

ท้องแรกเหมือนกันค่ะแค่ปวดท้องคลอด ตอนเบ่งคลอดกับเย็บไม่เจ็บเลยค่ะ(ตอนเย็บหมอฉีดยาชาไห้ค่ะ)

คนแรกค่ะเจ็บมากค่ะแต่ก็ต้องอดทนค่ะ เป็นเจ็บปวดที่งดงามค่ะ สู้ๆค่ะแม่ๆเป็นกำลังใจให้ค่ะ

เจ็บตอนรอปากมดลูกเปิดครบ10เซนอ่ะค่ะ ทรมานมาก เเต่ตอนเบ่งลูกจะออกไม่เจบเลยค่ะ มันชา

ตอนปวดท้องอย่างเดียวเลยค่ะทรมานมากก ตอนคลอดกับเย็บไม่เจ็บเลยค่ะ (ลูกคนแรกค่ะ)

VIP Member

ทรมานตอนปวดท้องรอคลอดค่ะ แต่พอลูกคลอดก็หายทันที เจ็บอีกรอบคือตอนเย็บแผล

ท้องแรกง่ายมากค่ะ ท้องสองปวด4ชม.เต็มโดนยาเร่งแทบขิตเลยค่ะ เบ่งก็ออกยาก🥹

ถ้าไม่โดนยาเร่งคลอดถือว่าโชคดีไปคะ พอลูกออกปุ้บจะรู้สึกโล่งเลยคะ

ความเจ็บปวดแต่ละคนไม่เท่ากันค่ะ อย่ากังวลเกินไปทำใจให้สบายๆค่ะ