50 ตอบกลับ

VIP Member

กินได้แต่ต้องควบคุมนะคะ ตอนฝากครรภ์คุณหมอได้แจ้งไหม ว่าทุเรียนคนท้องกินได้วันละ 1 พู และไม่ควรกินติดต่อกันหลายวัน เพราะจะส่งผลให้น้ำตาลสูง แม่อ้วนหลังคลอด ท้องแตกลาย ร้อนใน คุณแม่ร่างกายไม่แข็งแรงส่งผลให้แท้งคุกคาม ส่วนคุณแม่ให้นมกินได้ 2 พู save หน่อยค่ะแม่😊

ระวังน้ำตาลขึ้น เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ งานเข้าเลยค่ะ งดของหวานไปเลย อยากกินก็ไม่ได้กิน แถมต้องฉีดอินซูลินทุกวันวันละๆ3-4เข็มแล้วแต่คุณหมอค่ะ แบบนี้แย่ค่ะ กินวันละนิดหน่อยได้ค่ะ เป็นขึ้นมาลำบาก

เราก็ทานเหมือนกันแต่ทานมากมีผลทีหลังค่ะ น้ำตาลขึ้น แอดมิดโรงพยาบาลค่ะ อย่าทานมากนะคะเดี๋ยวจะเป็นเหมือนเรา✌🏻✌🏻

VIP Member

* ตอนท้องทานครั้ง2ครั้งเองค่ะ แต่ช่วงนี้บ่อยเลย 5-6ลูกกับสามี 😅 ลูกจะ6เดือนแล้วค่า แม่ถ้าท้องอยู่อย่ากินเยอะนะคะ

บ้านเราขายทุเรียนจร้ากินแทบทุกวันเลยแต่กินน้อยๆตอนนี้ทุเรียนหมดแล้วเลยไม่ค่อยได้กินแม่ชอบ

บ้านนี้เป็นชีวิตจิตใจเลยค่ะข้าวกินแล้วอ้วกถ้าได้ทุเรียนมานะอารมณ์​ดีเลยกินเท่าไรก็ไม่อ้วก

อย่ากินเยอะนะคะแม่ บ้านนี้กินแต่ของหวานๆ ผลตรวจน้ำตาล264 เยอะมากค่ะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่คุณแม่ควรกินวันละ1-2เม็ด พอนะคะ มันทำให้น้ำตาลในเลือดสูง ส่งผลต่อลูกน้อยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินวันละลูกเลยจ้า ลูกละ2โลกว่าคุณแม่ฟาดเรียบเลยค่ะกินจนคุณตาบ่น555555

สามีไม่ให้กินค่ะ เพราะพี่สาวนางเสียเพราะกินทุเรียนตอนท้องนี่แหล่ะ