58 ตอบกลับ

ผู้ใหญ่ที่บ้านบอกดูทรงแล้วน่าจะผู้ชายกันส่วนใหญ่ สรุปซาวน์หมอบอกไม่เห็นป๋องแป๋ง น่าจะผู้หญิง😂

สวยๆมาเลยค่ะ ☺️

บ้านนี้ ใช้ให้พ่อ ไปเด็ดใบไม้มาให้ หงาย=ผญ.😆 พอผลตรวจ โครโมโซม ออก ตอนท้องได้ 16 สัปดาห์ ผลออก = ผญ.

บ้านนี้ไม่ได้ลุ้นอะไรเลยค่ะ กะว่าจะรู้ตอนซาวด์ที่เดียวแต่น้องไม่ยอมให้หมอเห็นมีแต่คนอื่นบอก

บ้านนี้ตื่นเต้นไม่ไหวค่ะ 😁

บ้านนี้ฝันเห็น ช้าง เสือ งูเผือก ได้ผู้ชายจ้า แล้วก็ดูตามตำราจีนตรงเป๊ะ แล้วชอบกินผัดผลไม้มากๆ

บ้านนี้ก็ชอบกินผัดผักบุ้ง ผัดคะน้า (เมนู ผัดผักนะคะ แบบอื่นไม่เอา555) ผลไม้มากเลยค่ะ

บ้านนี้อยากได้ผู้หญิงมากๆเลยค่ะ เพราะชาย3แล้ว ลองหยิบข้าวสารแล้ว นับได้คู่แอบหวังมากๆ😄

แม่บ้านนี้ อยากลุ้นตอนคลอดเลยค่ะ😅😅😅

มีแต่คนอื่นทายว่าผู้ชายเพราะท้องแหลม ส่วนแม่ฝันว่าได้ผู้ชายค่ะ ซาวน์มาก็ผู้ชายค่ะ

ตั้งแต่ท้องมาตัวเองก็ฝันแม่นอยู่ครั้งเดียวค่ะ มีแต่แม่ฝันว่าได้อุ้มเด็กผุ้ชายก่อนที่เราจะรู้ตัวว่าท้อง แต่เค้าไม่คิดว่าจะเป็นเรา😅

หลัง12วีคจะสามารถซาวเหนเพศได้คะ แต่บางคนอาจจะชัดหรือไม่ชัดเท่านั้นคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ฝันคะมีเด็กมาบอกว่าเราได้ลูกชาย ไปตรวจนิฟผลออกมาได้ลูกชายจริง

🫶🏻🫶🏻

อยากได้ผู้หญิงท้องแรกก็ได้หญิงท้องสองอยากได้ชายก็ได้ชาย

ตามใจแม่ปรารถนาเลยนะคะ 🫶🏻

บ้านนี้ฝันเห็นงูคะ นึกแล้วว่าได้ผู้ชายแล้วก็ได้จิงๆคะ