58 ตอบกลับ

เริ่มเตรียมเหมือนกันค่ะ นี่กำลังจะเข้าเดือนที่ 7

เราได้8 เดือนแล้วยังไม่ได้เตรียมอะไรสักอย่างเลย

ซื้อได้แร้วคะแม่บ้สนนี้ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศ

บ้านนี้พอรู้เพศตอน 5 เดือนก็เริ่มทยอยซื้อเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นี่​ 31​ week.พึ่งกดสั่งวันนี้​ ยังไม่มาส่งเลยคะ​

ซื้อได้แล้วจ้า กว่าจะครบ ต้องเอามาซักอีกค่ะ

7เดือนเหมือนกันค่ะเตรียมของเรียบร้อยแล้วค่ะ😅

ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะตอนนี้ กะว่าจะสั่งในเน็ตเอาค่ะเพราะไม่มีเวลาไปหาซื้อ ต้องทำงาน

เตรียมเลยค่ะกว่าจะซักตากอีก เหนื่อยนะแม่ 😇

เราก็7เดือนเหมือนกันเริ่มทยอยซื้อแล้วค่ะ

ชื้อได้แล้วคะแม่ของเรารุ้เพศก็ชื้อไว้แล้ว

ถ้าแม่เดินง่ายไม่เดินลำบากก็ค่อยชื้อตอนใกล้คลอดได้นะแต่ถ้าชื้อไว้ก่อนก็ดีนะเพราะบางครั้งกำหนดคลอดอาจจะไม่ตรงก็ได้