14 ตอบกลับ

ของเราช่วง 18 วีคเริ่มตอดตุ๊บๆ เบาๆ หลังกินข้าวเย็นกับช่วงนอนเล่นตอนหัวค่ำค่ะ เป็นเวลาประจำเค้า พอ 19 วีค ตอดแรงขึ้น ตามเวลาเดิม มีตอดเพิ่มช่วงหลังกินข้าวกลางวัน แต่ยังไม่ถึงกับรู้สึกว่าดิ้นแรงมาก

ท้องแรกเริ่มดิ้นตอน6เดือน ท้อง2,3นี้16วีคเริ่มตอดๆแล้วค่ะ บ้านรี้ก้18วีค6วัน เริ่มรุ้สึกดิ้นบ่อยแล้ว

เราก้หนาค่ะ ท้อง3 ก่อนท้องหนัก78 ท้อง2เดือนแรกน้ำหนักลงเหลือ73ค่ะ

18w5d เหมือนกันค่ะ ไม่รู้สึกดิ้นหรอกค่ะ5-6เดือนมั้งค่ะ เห็นเค้าบอกมา แต่ของบ้านนี่ตุ๊กๆที่ท้องค่ะ

ไม่กระตุกเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ นี้ท้องแรก แอบกังวลอยูในระดับ1เลย ปกติน้องดิ้นกี่เดื่อนคะสำหรับคนที่ท้องแรก

ท้องที่สองค่ะ แต่ปกติน่าจะ5-6นะคะหมอบอกแบบนั้น

18W 5d ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ นับวันรอน้องดิ้นตลอดเลย อย่างน้องจะได้สบายใจ 😊

บ้านนี้รู้สึกตอดตั้งแต่14วีคตอน19วีคดิ้นเก่งมากเลยค้ะตอนนี้21วีค3วันแล้วค้

19week ท้องแรก ไม่รู้สึกดิ้นเหมือนกันค่ะ กังวลเลย

น่าจะแล้วแต่หน้าท้องค่ะ

17 w 3d ก็ยังไม่รุ้สึกว่าลูกดิ้นเหมือนกันค่ะ

18+3ยังไม่รู้สึ​กเหมือนกันค่ะ แอบกังวล

กังวลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้รอไปอัลตร้าซาวด์ค่ะ

บ้านนี้16สัปดาห์4 วันดิ้นเก่งมากค่ะ