9 ตอบกลับ

นี้เคยตั้งกระทู้เหมือนกันมีวิธีดีๆมาแนะน้ำ1สัปดาห์น้องน.นเพิ่มมา400กรัม -ทานไข่วันละ3-4ฟอง -ทานกล้วย1-2ลูก -ทานนม1กล่อง ทั้งหมดนี้คือทานเสริมต่อวันอาทิตย์เดียวน้องน้ำหนักเพิ่มแน่นอนคะ

ตอนนี้ทานตามนี้เลยค่ะ 2อาทิตย์ รอลุ้นว่าน้องจะน้ำหนักเพิ่มมั้ย

ตอนนี้ท้องเราได้ 23+4คะ น้ำหนักที่คุณหมอ ตอนอายุครรภ์ 22+3 ได้น้ำหนักได้ 513g แล้วคะ คือชอบทานไข่ กะผักคะ

ก่อนท้องเราชอบกินนมอยู่แล้ว ก็จะกินนมแบบสลับๆค่ะ กินน้ำเต้าหู้นมถั่วเหลือง เนื้อสัตว์ ไข่ค่ะ

เราทานไข่วันละฟองค่ะ กล้วยอย่างน้อยวันละผล แล้วก็โยเกิร์ตรสธรรมชาติวันละถ้วยค

เค้ากินกล้วยน้ำว้าวันละ1-2ลูกไข่วันละ2ฟองกับกินนมแอนมัมค่ะ

เราทานกล้วยวันละ 4-5 ลูกผิดไหม เราชอบทานเล่น

เน้นๆนมถั่วเหลือง ไข่ต้ม กล้วย นมตราหมี

VIP Member

กล้วยน้ำว้า ไข่ต้ม นมค่ะ

กินอาหารครบห้าหมู่