9 ตอบกลับ

ท้องแรก แม่มาตอนน้องลืมตาดูโลกวันแรกค่ะ ต้องให้น้องเข้าเต้าอย่างถูกวิธีก่อนถึงจะไหลค่ะ

น้ำนมจะมาหลังคลอดนะคะไม่ต้องกังวนไปกินน้ำขิงน้ำหัวปลีบำรุงน้ำนมไปก่อนก็ได้คะ

ท้องมา2คนแล้วไม่เคยมาก่อนเลยค่ะจะมาก็ตอนคลอดแล้วค่ะไม่ต้องคิดมากค่ะ

น้ำนมควรมาหลังคลอดค่ะแม่ อย่าไปกังวลมากค่ะ เน้นบำรุงเยอะๆ เอาค่ะ

ถ้าคลอดแล้ว คลอดแบบธรรมชาติ นมจะมาไวค่ะหลังจากคลอดน้อง

แม่บ้านนี้มาตอนคลอดน้องคะ คลอดปุ๊บน้ำนมไหลเลยคะ

บ้านนี้ซึมตั้งแต่6เดือนค่ะ พอ30วีคมาก็ไหลทุกวัน

บ้านนี้สองท้องก็มาตั้งแต่5-6เดือนเลยค่ะ

บ้าน38wแล้วยังไม่มาเลย😂