32 ตอบกลับ

คลอด37+3ค่ะ เราไม่มีเจ็บเตือนเลยค่ะ ไปหาหมอตามนัดปากมดลูกเปิด1ซม. หมอให้กลับบ้านก่อน เริ่มปวดท้องตอนสามทุ่ม เช้ามาอีกวันมีมูกเลือดเลยไปหาหมอและคลอดภายในวันนั้นเลยค่ะ คลอดธรรมชาติ+โดนยาเร่งทางสายน้ำเกลือ 😂 แต่พอคลอดแล้วโล่งเลยค่ะ ฟื้นตัวไว

บ้านนี้ครรภ์เป็นพิษ ผ่าฉุกเฉินตอน 38+2 ผ่าแบบดมยาสลบอารมณ์เหมือนทุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมากจำได้แค่หมอบอกว่าเดี่ยวหมอให้ดมยาจะได้หลับยาวๆภาพก็ตัดเลย ลืมตาตื่นขึ้นมาเห็นแต่แสงไฟขาวได้พยาบาลคุยกัน พอยาชาหมดเร็วแล้วเจ็บแผลมากค่ะ

TapFluencer

ปกติค่ะเเม่ เเต่อย่าทำให้ตัวเองเครียดจนลงไปลูกนะคะ เสี่ยงคลอดกำหนด คุณเเม่พยายามทำให้อารมณ์มีความสุขค่ะ เพราะทุกอย่างจะส่งผลไปถึงลูก😅 บำรุงหม่ำอะไรอร่อยๆไปเลยค่ะ หลีกเลี่ยงของหวานจะดีที่สุด ลดค่าใช้จ่ายไปเยอะ ✌🏻💗

ท้องแรกคลอดตอน 38+5 ค่ะ นน.น้อง2,780กรัม มีมูกเลือดออกปวดท้องแบบทนได้ค่ะ หายทีปวดที นั่งอดทนตั้งแต่เที่ยงคืนถึงตี3อยู่ที่บ้านจนไม่ไหวค่ะ ไปถึงโรงบาลมดลูกเปิด3.8เซนแล้วค่ะ เกือบออกไม่ได้ ปวดมากๆ แต่แม่ก็อดทนเบ่งจนออกมาค่ะ

บ้านนี้39+5ค่ะ แต่อย่ากังวลมากเลยค่ะปล่อยเป็นธรรมชาติของเขา กังวลมากจะพลอยทำให้เครียด ส่งผลไม่ดีต่อเด็กอีก ตอนที่ทรมานที่สุดคือตอนคลอดเลยค่ะ แต่พอน้องออกมาเจอหน้าปุ๊บ ความเจ็บปวดทรมานจะคลายหายไป

TapFluencer

ท้องแรกคลอด37วีคค่ะ นอนเจบท้องรอคลอดตั้งแต่7 มงเช้าถึงบ่าย2 รอคุณหมอมาผ่าไห้ค่ะ แปปเดียวได้เหนหน้าลูกค่ะ การผ่าไม่ได้น่ากลัวค่ะ แต่ความเจบปวดหลังยาหมดฤทธิ์ ปวดสะท้านเรยค่ะ

ท้องแรก 38W1D น้องหนัก 3660 ท้องสอง 38W. น้องหนัก 4550 ผ่าคลอดทั้งคู่ ใครว่าผ่าคลอดลำบากเราผ่าคลอดวันเดียวก็เลี้ยงลูกเองเลยเพราะว่าโควิกไม่ให้ใครเข้าต้องเลี้ยงเอง 😅🤣

VIP Member

ท้องแรกนัดผ่า 5 นี้แล้วค่ะ บ้านนี้เลือกผ่าแบบไม่ต้องคิดเลยค่ะ กลัวน้องคลอดยากกับกลัวอดทนได้ไม่พอต่อความเจ็บ นับถือใจแม่ๆที่คลอดเองแล้วโดนยาเร่งมากๆ 🥹🥹

บ้านนี้41วีคจ้า เหมือนน้องไม่ยอมออกมาด้วยแหละ ป้าๆหมอได้ช่วยแม่ดันน้องออกมา เป็นท้องแรกลูกชาย ไม่มีอาการปวดท้องคลอด มดลูดเปิด9เซน ก็ยังไม่ปวดมีอยู่จริง

TapFluencer

ท้องแรกคลอด38+3วีค คลอดธรรมชาติ ปวดท้องตอนรอคลอดสุดๆ รอคลอดเกือบ6ชม. คลอดปุ๊บโล่งปั๊บ แฟ่บเลยท้อง พอลูกออกแล้วจะหนาวๆหน่อยแต่เราไม่ตกเลือด ลูกแข็งแรงมาก