43 ตอบกลับ

32wk ตอนนี้ท้องยังไม่แตกลายค่ะ พยามคุมน้ำหนักเพราะก่อนท้อง 71 ตอนนี้ 75 น้ำหนักลูก 1900 คิดว่าน้ำหนักลงลูกดีค่ะ ระวังน้ำหนักตัวแม่หลังคลอดด้วยนะคะ เห็นว่าลดยากมากยิ่งถ้าไม่มีนมให้ลูกยิ่งยากไปอีก

ก่อนท้องสูง165น้ำหนัก52 ผ่านมา5เดือนน้ำหนัก63 ขึ้นมาสัปดาห์ละ1กิโล แต่ตรวจดูหมอบอกว่าน้ำหนักลูกปกติดี349

ตอนนี้ 17+6 น้ำหนักขึ้นมา 3 กิโลค่ะ หมอเราบอกว่าตลอดการตั้งครรภ์ไม่ควรขึ้นเกิน 10 กิโลค่ะ สกินแคร์สำหรับทาหน้าท้องกับสะโพก เราใช้ยี่ห้อ palmer’s ค่ะ ทั้งแบบโลชั่น ครีม และบัตเตอร์ ชุ่มชื่นดีค่ะ 😊

😭 เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

ทางนี้ 18+ 6 d ขึ้นมา 4 โลค่ะ หลังอาบน้ำโบกเบบี้ออยให้ทั่วท้องเลยค่ะ ท้องเราไม่ค่อยแตกเลยค่ะไปแตกช่วงสะโพก และขามากกว่าก็โบกเบบี๋ออยเหมือนกันถ้าคันอย่าเกานะแม่ ๆ ลูบเอาค่ะ

โบกตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ น่าจะมาจากกรรมพันธุ์ส่วนนึงกับเป็นคนกระดูกใหญ่

ตอนเราท้อง 5 เดือนขึ้นมา 5 กิโลค่ะ จบ 9 เดือนที่ 21 กิโล คือช่วงท้ายขึ้นสัปดาห์ละโลเรยค่ะ🤣🤣🤣 พอคลอดเสร็จลงนะคะ ใช้เวลานานอยู่ ตอนนีค้างอยู่ประมาณ 5-6 กิโล

ก่อนท้องสูง165น้ำหนัก52 ผ่านมา5เดือนน้ำหนัก63 ขึ้นมาสัปดาห์ละ1กิโล แต่ตรวจดูหมอบอกว่าน้ำหนักลูกปกติดี349

ตอน7เดือนบ้านนี้น้ำหนักขึ้นไป4โลตกใจมากค่ะ หมอบอกทำไมน้ำหนักขึ้นเยอะจัง พอปกติน้ำหนักขึ้นแค่2โลต่อเดือน แอบเครียดนิดๆว่าจะกลับไปผอมได้ไหม555

ของเราขึ้นสัปดาห์ละ1กิโลค่ะ

ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ21วีคแย้วว ลงตัวเล็กหมดเลยแม่บ้านนี้อายุ20ค่ะท้องไม่มีท่าทีว่าจะแตกแต่เต้าแม่ไม่รอดแล้วลายเลยค่ะคันมากด้วย🥰

ตอนท้องแรกอายุ18หน้าท้องไม่แตก แต่เต้า กับก้น เป็นทางม้าลายเลยค่ะ ยิ่งท้องนี้เต้าเริ่มคันอีกแล้ว รอบเดิมก็ใหญ่ไปอีก

บ้านนี้จะ5เดือน รอยแตกมาตั้งแต่2เดือนแรกเลยคะงงมาก ตอนนี้ยิ่งกว่าแผนที่ 🤣 น้ำหนักก็ขึ้นไม่หยุด ทำใจไว้แล้วคะ ทาครีมก็ไม่ลดลง

สู้ๆค่ะแม่ เพื่อตัวน้อย ❤️

บ้านนี้5เดือนกว่า น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่ลูกน้ำหนักตามเกณค่ะ ส่วนท้องคันมากๆแต่ยังไม่แตก ลุ้นเหมือนกันจะแตกไหม😄

สะออนคุณแม่มากเลยค่ะ

ทางนี้ขึ้นมา2โล หมอบอกให้เพิ่มน้ำหนักมากกว่านี้ ขอวิธีแม่ๆหน่อยค่ะ กินได้น้อยเบื่ออาหาร น้ำหนักเลยไม่ขึ้น 😅🥹

ใช่ค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้อง49-50ท้อง2-3เดือนน้ำหนักขึ้นมา53.7ตอนนี้เข้าเดือนที่5น้ำหนักเท่าเดิมค่ะไม่เพิ่มเลย🥹