5 ตอบกลับ

TapFluencer

ผลเสี่ยงสูง หมอจะให้เจาะน้ำคร่ำค่ะ บางคนขึ้นเสี่ยงสูงแต่เจาะแล้วไม่เป็นก็มีนะคะ เจาะแบบธรรมดาของ รพ. รัฐ ความแม่นยำต่ำกว่าตรวจ NIPT และเจาะน้ำคร่ำค่ะ

ทางนี้ก็ไปเจาะน้ำคร่ำ วันที่18คะ

Super Mum

ตรวจฟรีของ รพ.รัฐ หรือตรวจนิฟคะ ถ้าของ รพ.รัฐแม่นยำ 80%มีความคลาดเคลื่อนได้ ถ้าเสี่ยงสูงหมอจะแนะนำให้เจาะน้ำคร่ำค่ะ แม่นยำ 100%

ไม่ต้องเครียดนะคะแม่ เดียวคุณหมอน่าจะนัดเจาะน้ำคร่ำ และส่วนใหญ่ผลน้ำคร่ำจะปกติค่ะแม่

Super Mum

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ ส่วนใหญ่เจาะน้ำคร่ำจะปกตินะคะ

กี่เดือนค่ะเจาะน้ำคร่ำ พอดีเสี่ยงสูงเหมือนกันค่ะ

หมอนัด18ค่ะ

VIP Member

ตรวจดาวแค่เจาะเลือดหรือต้องเจาะน้ำคร่ำด้วยคะ

รพ รัฐ ถ้าเจาะเลือกแล้วมีความเสี่ยงสูง คุณหมอจะนัดไปเจาะน้ำคร่ำค่ะ