69 ตอบกลับ

เดือนแรกยังเป็นไข่อยู่นะคะคุณแม่รออีกหน่อยปลายๆเดือนที่2จะเริ่มได้เห็นตัวน้องนะคะเราก็เป็นเหมือนกันคะในเดือนแรก

5วีคเหมือนกันค่ะ เพิ่งไปซาวน์มาวันนี้(ทางหน้าท้อง)เจอแค่ถุงแบบเดียวกันเลยค่ะ😅 รอวีคหน้าซาวน์ใหม่ลุ้นไปด้วยกันค่ะ

เสาร์นี้ครบ9สัปดาห์ หมอนัดคะ ลุ้นๆ

ปกติค่ะ อย่างไวสุดที่เจอตัวเด็กจริงๆ น่าจะ 6 W ขึ้นไป แม่อย่าเครียดเลยนะคะ ยิ่งแม่เครียดยิ่งไม่ดีต่อสุขภาพค่ะ

ไช่ค่ะบ้านนี้ชาวห์ตอน5วีคก็เจแต่ถุงเหมือนกันเพราะน้องได้แค่เดือนกว่าเองประมาณ8วีคก็เจอค่ะแม่ใจเย็นๆค่ะ

ของเราตอน 5-6wก็เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ พอ8wก็เห็นตัวน้องค่ะ ได้ยินใจหัวใจปกติดี คุณแม่รอหน่อยน๊าา😍🥰

ของเค้า 6 วีคเห็นตัวเด็กแล้วค่ะแต่ยังไม่เห็นหัวใจ หมอเลยนัดอีกทีตอน9-10วีค ลองรอดูอีกนิดนะคะ

เคยเป็นค่ะเเต่ของเเม่เป็นมาสามเดือน เพราะเเม่ไม่ได้ไปตรวจเลย เลยทำให้มันมีไขปลาอุคในท้อง

เจอตอน8วีคคะแม่ใจเย็นๆอย่าคิดมากนะค่ะรักสาสุขภาพตัวเองให้ดีกินของที่มีประโยชน์คะแม่😊😊

ของเรา 6 w เด็กตัวเล็กมากเลยหมอวัดขนาดของเด็กยังไม่ได้เลยค่ะ แต่หัวใจเต้นปกติค่ะ

รออีกหน่อยค่ะ ของเราตอน6สัปดาก้อเจอแต่่ถุง ซาวน์ใหม่อีกทีตอน8สัปดา 5วันเจอน้องแล้วค่ะ