6 ตอบกลับ

TapFluencer

เคยค่ะบอกเลยว่าปวดมากกกกกกกตอนท้อง 2 โดนเร่งคลอดตอน 40+1 week เร่งตอน 10 โมง ปากมดลูก 3 เซนแรกจะเปิดช้าค่ะ ชม.ละเซน พอเปิดถึง 5 เซนช่วงบ่าย 3 แล้วหมอก็ทำการเจาะน้ำคร่ำให้ พอถึง 1 ทุ่มเปิด 8 เซนลมเบ่งมา คุณหมอเข็นเข้าห้องคลอดเลยค่ะ ที่รอนานเราคิดว่าเป็นเพราะเราไม่ได้เจ็บท้องปกติ และน้องก็ยังลงไม่ต่ำมากค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

นานไหมแล้วแต่คนค่ะแม่ ถ้าปากมดลูกบางก็เปิดไว แต่ถ้าปากมดลูกยังหนาอยู่ก็นานหน่อยค่ะ ของเราปากมดลูกเปิด2เซน น้ำคล่ำแตก โดนฉีดยาเร่งคลอดไป ประมาน5ชั่วโมงคลอดค่ะ แต่รู้สึกนานมากแต่ละวินาทีที่ผ่านไปทรมานมากค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้โดนเร่ง บ่าย2 คลอด 1 ทุ่ม ค่ะ กว่าจะผ่านแต่ละชั่วโมงปวดทรมารมาก สู้ๆนะคะแม่😁

VIP Member

บ้านนี้ถูกเจาะน้ำคร่ำค่ะ บอกเลยว่าสุดๆ

กี่ชั่วโมงคลอดคะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

TapFluencer

ตามด้วยค่ะ