145 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มรู้สึกและประจำเดือนขาดไป3วันค่ะแล้วก็ตัดสินใจซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจในวันเกิดพอดีค่ะสรุปมาเป็นของขวัญวันเกิดให้แม่เลยจ้า20พ.ย2562ตอนนั้นน่าจะ6weekได้แล้วค่ะ

ตอนประจำเดือนขาด เพราะจะเป็นคนที่มาประจำเดือนสม่ำเสมอและตรงทุกเดือน พอมาช้าเกือบ1สัปดาห์ลองตรวจเลย ปรากฏว่าสองขีดค่ะ อีแม่นี่น้ำตาไหลเลย ตื้นตันใจมาก

ประจำเดือนขาด3วันค่ะ ที่จริงทราบว่าท้องเพราะมีอาการแพ้ท้องค่ะ แล้วพอมานึกได้ว่า ปจด.ขาด3วันเลยลองตรวจดูค่ะ

บ้านนี้พึ่งรู้ตัวว่าท้องก็เข้า5เดือนแล้วจ้า ปกติเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว เลยชะล่าใจไปเลย 😅😅😅😅

มีค่ะ. แต่ไม่เอะใจอะไร. เพราะประจำเดือนเค้าชอบมาแบบนี้.

ตอนประจำเดือนขาด2เดือนค่ะ เอะใจแต่เดือนแรกแล้วแต่ก็ไม่ได้คิดว่าท้อง คิดว่าตัวเองป่วย555🤣

VIP Member

19 สัปดาห์ค่า รู้ตัวว่าท้องช้าค่ะ เพราะคุมกำเนิดไปแล้ว เลยนึกว่าประจำเดือนมาไม่ปกติเฉยๆ

ประจำเดือนมาอาทิตย์เว้นอาทิตย์ คือแบบมา2ครั้งติดกัน เราเลยลองตรวจดู ปรากฎว่าท้องจ้า

บ้านนี้5wเป้นคนประจำเดือนมาไม่ปกติพอประจำเดือนไม่มาเดือนเดียวลองตรวจดู2ขีดเลยค่ะ

Super Mum

13w ค่ะ ประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว ไม่ได้คิดง่าจะมีน้อง พอไปตรวจน้องมาค่ะ ☺️

VIP Member

บ้านนี้รู้ว่าท้องตอน3เดือนแล้วค่ะ แต่ตอนนี้คลอดน้องแล้วน้อง8เดือน2วันค่ะ