14 ตอบกลับ

ลักษณะของท้องบอกเพศ "ไม่ได้" ค่ะ มันขึ้นกับสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงเวลาที่ตั้งท้องค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศของลูกทั้งสิ้นเลยค่ะ ยกตัวอย่างจากประสบการณ์จริงนะคะ คุณแม่เราตั้งท้องสามท้อง ท้องแรกคุณแม่เราท้องกลม ท้องที่สองท้องแหลมมากสะดือคว่ำ ท้องที่สามแหลมนิดๆสะดือจุ่น *แต่* ได้ลูกสาวทั้งสามท้องค่ะ และมีอีกหลายบ้านมากค่ะ ที่ท้องกลม สะดือหงายได้ลูกชาย (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องแหลมสะดือคว่ำได้ลูกชาย) และ ท้องแหลม สะดือคว่ำได้ลูกสาว (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องกลมสะดือหงายได้ลูกสาว) วิธีการรู้เพศของลูก มีแค่ 3 วิธีเท่านั้น คือ 1.อัลตราซาวด์ 2.ผลน้ำคร่ำ 3.ผลเลือด nifty ค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ 😊

แม่บ้านนี้ก็ขนขึ้นเหมือนกันคะ ก่อนท้องไม่มีขนหน้าท้องเลยพอท้อง ขึ้นมาเตมท้องเลยคะ

ได้ผู้หญิงผู้ชายจ้ะแม่

23w เหมือนกันจ้า ขนขึ้นมาเต็มเลย ยาวด้วย555 ไปซาวด์ได้ ผช ค่ะแม่

ต้องอัลตร้าซาวด์ค่ะ ถึงจะรู้ลักษณะท้องบอกเพศลูกไม่ได้ค่ะ

ไปอัลตร้าซาวน์เถอะคะแม่ ถ้าอยากรู้ขนาดนั้น ชัวร์สุดคะ

จ้ะ นัดนี้คงได้เห็นคะ รอบที่แล้วไม่เห็นคะ

ซาวด์ชัวร์กว่านะคะ

ซาวน์ชัวร์สุดค่ะ

VIP Member

ไปซาวชัวร์กว่าค่ะ

ซาวด์แล้วคะ ไม่ให้เห็น นัดนี้คงได้เห็นคะ 😊

VIP Member

ซาวเท่านั้นจ้า

ซาวด์​ดีกว่าคะ