16 ตอบกลับ

ลาล่วงหน้า 2 อาทิตย์ค่ะ เพื่อเตรียมความพร้อมนะคะ

ไม่เป็นไรค่ะ เป็นสิทธิ์ของเรานะคะ ก่อนลาจัดการงานของเราให้เต็มที่ ส่วนเรื่องลาช่วงไหนดีลองปรึกษาคุณหมอร่วมด้วยก็ได้ค่ะ :)

บ้านนี้ลางานไม่รับเงินเดือนล่วงหน้า​1เดือนค่ะ

ลาได้ค่ะแต่สิทธิ์​ลาคลอดที่บริษัท​ที่บ้านนี้ทำงานจะเริ่มนับวันที่ลูกเกิดค่ะ​ ก็เลยใช้สิทธิ์​ลาไม่รับเงินเดือนก่อนงับบ​ เพราะ​น้องกำหนด​คลอด18ส.ค. แต่แม่ลาตั้งแต่​15ก.ค.งับ​ ท้องใหญ่มากสามีเป็นห่วงค่ะก็เลยลาไม่รับเงินเดือนก่อนค่ะ

ทำจนคลอดค่ะ แต่ปีนี้ตกงานค่ะ แย่หน่อย

สู้ๆค่ะแม่ ✌️

เราลาเข้าเดือนที่8 ทำงานต่อไม่ไหว

ได้นะ ถ้ารู้ว่าไม่ไหวอย่าฝืน เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ไม่ไหวก็พักเลย

ควรลาล่วงหน้าก่อนคลอดค่ะแม่

ทำจนวันคลอดเลยค่ะ

สู้ๆค่ะ คุณแม่