118 ตอบกลับ

เราก็26ค่ะ​ สรุปตรวจแล้วผลเสี่ยงต่ำ​ ตอนแรกหมอคิดว่าอายุครรภ์​เกินแล้วจะไม่ไห้ตรวจ​ค่ะ

เราอายุ 28 หมอก็ให้ตรวจค่ะ เพราะในยุคหลังๆ อายุไม่เกี่ยวนะคะ มีความเสี่ยงเหมือนกันค่พ

ทุกวันนี้คนท้องทุกคนคุณหมอเขาให้ตรวจหมดทุกคนค่ะไม่เกี่ยวว่าจะอายุเท่าไหร่

ตอนนี้อายุ26ค่ะ​ หมอที่เราฝากครรภ์​ด้วยให้ตรวจทุกคนนะคะ​ ปลอดภัย​ไว้ก่อนค่ะ

ตอนนี้ 31w อายุ 21 ปี คุณหมอยังม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะเลยม่เเน่ใจว่าจะต้องตรวจไหม

คุณหมอไม่พูดถึงเลยไม่ค่อยรู้เท่ารัยค่ะ ท้องเเรก

ตรวจก้อเป็นผลดีนะคะแม่ บ้านนี้อยากตรวจมากแต่งบไม่มีเลยไม่ได้ตรวจค่ะ

แม่บ้านนี้28ปี เพิ่งไปเจาะเลือดมาค่ะ รอผลวันที่22นี้ ทีรพ.รัฐตรวจฟรีค่ะ

เราเจาะเลือดค่ะ ตอนไปฝากท้องครั้งแรก แต่ไม่ได้ถามหมอว่าตรวจอะไรบ้าง

ถ้าก่อนท้องไม่เคยเจาะเลือดตรวจ การเจาะครั้งแรกตอนฝากครรภ์จะตรวจแบบคห.บนบอกค่ะ แล้วก็ตรวจพาหะธาลัสซีเมีย ,โลหิตจาง ประมานนี้ค่ะ

ไม่เกี่ยวกับอายุนะคะ บ้านนี้27ปีก็โดนตรวจค่ะ ตรวจตอนอายุ17สัปดาห์คะ

อายุ 31 ตรวจค่ะ ร.พ.รัฐ ตรวจฟรี พยาบาลเลยส่งตรวจ รอฟังผล วันที่ 9 มีนา 😁