คลอดธันวาแม่ๆเตรียมของยังค่ะ

แม่ๆที่คลอดเดือนธันวาเตรียมของให้น้องกันยังค่ะ

51 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แรกๆก็โดนห้าม ตอนนี้ เสื้อผ้า ผ้าอ้อม คาร์ซีท รถเข็น เครื่องปั๊มนม ที่นอน มุ้มครอบ ใกล้จะครบแล้วค่ะแม่555 ขนาดแค่6เดือนกว่ายังเดินแทบไม่ไหว เดินแปปเดียวท้องก็แข็งแล้วค่ะดีที่ตัดสินใจทะยอยซื้อไว้ จะเหลือเป็นอุปกรณ์อาบน้ำ ยา ของใช้เล็กๆน้อยเลือกซื้อตามห้างได้

5y ago

555ไม่อยากทำอะไรเลยอยากนอนอย่างเดียว ยืนแปปเดี๊ยวท้องก็แข็ง

VIP Member

ล้นไปแล้วจ้าาา ซื้อตั้งแต่ 5w สะสมมาเรื่อยๆของลดราคาเอย ไลฟ์สดเอย Shopeeเอย ตอนนี้ต้องซื้อตู้เพิ่มแล้วค่ะ แต่ยังไม่ถึง 5,000 บาท เลยนะคะ เพราะได้ของดี ของถูกตลอดเลย 55555

VIP Member

บ้านนี้เตรียมบ้างแล้วค่ะ เหลือแต่ของจุกจิก เสื้อผ้าไม่ได้ซื้อมากค่ะ เพราะเค้าจะโตเร็ว เลือกเตรียมเฉพาะช่วง 0-3เดือนค่ะ และของที่จำเป็นใช้ในช่วงนั้น

ถ้าตัวเองเริ่มทยอยซื้อแล้วคะแต่โดนพ่อทักว่าใครเค้าให้ซื้อก่อน เลยชะงัก ต้องเอาของที่ซื้อแอบๆก่อน

ยังคะ ที่บ้านถือเคล็ดไม่ให้ซื้อก่อน ใกล้คลอดเด่วปู่ย่าตายาย จัดสรรให้หลานเองค่ะ :)

5y ago

ของเค้าคลอดธันวา เด่วใกล้ๆค่อยจัดค่ะ :)

ตรียมแล้วค่ะ เหลือแต่ชิ้นใหญ่ๆ😂😂เดือนหน้าคงต้องเริ่มเอามาซักแล้วอะคะ

ยังเรยค่ะ เพราะที่บ้านถือค่ะ ก้เรยอดใจไว้ก่อน รอสัก8เดือนก่อนล้ะกัน🤣

รอซื้องานแฟร์ 3-6 ตค ที่เมืองทองค่ะ มีให้เลือกเยอะ ลดเยอะค่ะ

25ธันวาคม จะครบหมดแล้วค่ะ เริ่มซื้อตอน3เดือน

Post reply image
5y ago

พร้อมมากบ้านนี้

VIP Member

ทยอยซื้อเรื่อยๆกลัวใกล้ๆแล้วยังไม่ครบค่ะ 😊

Post reply image