กันยายน

แม่ๆที่กำหนดคลอดวันที่22กันยายน หรือเดือนกันยายน ตอนนี่กี่วีคกันแล้วคะ อยากรู้ว่าตรงกับเราหรือเปล่า ของเรา37w???

170 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

35วีค5วันคะ หมอนัดผ่า20กันยา38วีคคะ นอนไม่ค่อยหลับ เดิน ลุก นั่ง ลำบาก ปวดหัวหน่าวคะ แม่ๆเป็นกันไมคะ เริ่มปวดเตือนตอนกลางคืนแล้วด้วย ไม่เคยมีประสบการณ์ปวดเตือน เลยทำให้ตื่นเต้น และกลัว เลยคะ

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

คลอดเองหรือผ่าคะคุณแม่

14 กย 38วีค2วันค่ะ เราปวดเตือนบ่อยมากช่วงกลางคืนเดินเหินไม่ค่อยสะดวกแล้ว เริ่มเจ็บหัวหน่าวมาก เป็นมาได้2วันแล้วค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดแอบลุ้นว่าหมอจะตรวจปากมดลูกให้ไหม 😊

คุณแม่น่าจะนับผิดแล้วคะ ของคุณแม่น่าจะไม่ใช่ 37 w นะคะ ของเราหมอกำหนดคลอด 12 กันยายน ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 35+1 w เองนะคะ

ตอนแรกกำหนดคลอด 22 กันยาเหมือนกันค่ะ แต่ลูกเรานนตัวเล้กและไม่กลับหัวเลย เรยต้องผ่าคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ถ้ากำหนดคลอด 22 กันยา น่าจะ 33+5นะคะแม่ เพราะบ้านนี้กำหนดคลอด 23 กันยา อายุครรภ์ 33+4 ค่ะแม่

นับผิดรึป่าวคะ ถ้าคลอด 22 กันยา ตอนนี้ จะ 33 weekค่ะ ของเรากำหนด 25 กันยา ตอนนี้ 33week+4

34+6 คลอด 14 กย. มีแต่คนทักว่าจะถึงสิ้นเดือน สค. รึป่าวเพราะท้องลงเยอะมากแล้ว

14 กันยา 38 w 2 d มีอาการท้องแข็งบ่อยเริ่มปวดเอวแล้วค่ะ อยากเจอหน้าจะแย่แล้ว

นับอายุครรภ์ผิดรึป่าวค่ะ ของเราก็ 37W กำหนดคลอด 26 สิงหาค่ะ ^^

VIP Member

แม่นับผิดหรือเปล่าคะ ของเรา 10 กันยา ยังแค่ 35.3 Weeks อยู่เลยจ้า