51 ตอบกลับ

VIP Member

ย้ายมาอยู่มีนาก่อนคนอื่นเลย กำหนด 20 เมษา แต่ 17 มีนา น้ำเดินตอนตี2 คลอด 12:33 ค่ะ คลอดก่อน1 เดือน น้องแข็งแรงดี ไม่ต้องส่องไฟเลยค่ะ ด้วยน้ำหนักแรกเกิด 2,225 กรัม คุณหมอให้รอน้ำหนักขึ้น อยู่รพ.7 วันก็กลับบ้านแล้วค่ะ ทีมเมษาสู้ๆค่ะ จะได้เจอหน้าลูกน้อยแล้ว

ขอบคุณแม่ๆทุกคนค่ะ น้องคลอด 35 วึคค่ะ

38วีค ลูกเงียบกริบแต่อีแม่ทั้งเจ็บทั้งปวดทรมานร่างกายทุกวัน แต่ไม่แตกซ่ะทีแบบจะปวดจริงก็ไม่ปวด ไปรพ.ทีไรก็แจ้งแค่เตือนปากมดลูกไม่เปิด รอไม่ไหวแล้วค่ะ🥰😅

บ้านนี้ 38+1 เริ่มปวดแต่ทนได้ ท้องแรกด้วย แม่ๆว่าควรไปหาหมอเลยไหมค่ะหรือรอดูอาการอีกหน่อย กลัวหมอไล่กลับค่ะถ้ามดลูกยังไม่เปิด

ยินดีด้วยค่ะแม่ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ยังเลยค่ะ กำหนดคลอด 9 เมษา ตอนนี้ 38w6d คืนนี้รู้สึกว่าปวดท้องเหมือนปวดอึ แต่ไม่อึ ไม่รู้เกี่ยวกับเจ็บเตือนมั้ย ท้องแรกค่ะ

แม่บ้านนี้กำหนดคลอด17เมษาตอนนี้มีเจ็บเตือนแม่ก็เริ่มเท้าบวมเริ่มปวดหว่างขาแทบเดินไม่ไหวแล้วอิแม่อยากแตกมากเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด27เมษาจ้าตอนนี้36+2วิคแล้วยังไม่มีการอะไรเลยค่ะอยากจะแตกไม่ไหวแล้วอีแม่นอนลำบากมาก

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่12ค่ะแต่น้องเลือกวันเกิดเป็นวันนี้ ด้วย น้ำหนัก 2945เป็นกำลังใจให้แม่ๆนะคะ

ย้ามทีมมา12มีนาคมแล้วค่ะกำหนดคลอด21เมษาแต่น้องแข็งแรงดีค่ะไม่ต้องส่องไฟ นน.2765gคลอดตอน34+2w🥰

บ้านนี้กำหนด 3เมษาค่ะ 39w 6d เเล้วเจ็บนิดๆท้องเเข็งบ่อย ไม่มีวี่เเววจะออกอีก

บ้านกำหนด12เมษา แตกแล้วเมื่อ30มีนาค่ะผ่าคลอดฉุกเฉินเลยค่ะน้องอยากย้ายทีม