24 ตอบกลับ

บ้านนี้18กันยา ไม่รู้จะถึงมั้ยหมอบอกน้องกลับหัวต่ำมากแล้วให้แม่คอยสังเกตุอาการ อายุครรภ์35w และตอนนี้ปวดไปหมดแม่เดินไม่ไหวแล้วคะ #ท้องแรกคะ

✌🏼✌🏼✌🏼✌🏼

บ้านนี้คลอดธรรมชาติไม่ได้ย้ายทีมค่ะเเม่เเต่ว่าได้ย้ายมาคลอดกลางเดือนตอนเเรกได้คลอดเกือบๆสิ้นเดือนกลัวมกกๆเลยค่ะไม่พร้อมเลยยย🥲

บ้านนี้นัดผ่า22สิงหา แต่น้องแอบแตกก่อนแล้วค่ะ

แม่บ้านนี้กำหนด 19 กย แต่น่าจะไม่ถึงสิ้นเดือน แม่มีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดต้องฉีดยากระตุ้นปอดให้น้อง4เข็ม

3 กันยาค่ะ แต่วันนี้มีนัดพบหมอ หมอแจ้งว่าปากมดลูกเปิด 4 เซนแล้ว ให้เตรียมพร้อมวันจันทร์ อังคารนี้ค่ะ

แม่รู้ตัวไหมคะว่าปากมดลูกเริ่มเปิด บ้านนี้กำหนดคลอด 2 กันยา ยังไม่มีอาการเลยค่ะ

บ้านนี้นัด28ก.ย.น้องยังนุงๆอยู่ทุกวัน เริ่มเสียวนุงแปลกๆ แอบกลัวจะแตกก่อนเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ลุงหมอนัด 9 กย. ไม่รู้น้องจะมาสิ้นเดือนนี้ไหม ลุงหมอเริ่มนัดที่แล้วค่ะ ลุ้นๆ 😂✌️

บ้านนี้กำหนดคลอด14กันยาแต่รู้สึกว่าไม่น่าจะเกินสิ้นเดือนนี้ น้องน่าจะคลอดค่ะ🤣

บ้านนี้กำหนดคลอด14กันยาเลื่อนมา2กันยาค่ะเพราะคุณหมอนัดผ่า

บ้านนี้กำหนด3กันยาค่ะเเต่ท้องเเรกผ่าคลอดคิดว่าท้องสองนี้ได้ย้ายทีมเเน่นอนเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดธรรมชาติค่ะแม่ น้องแตกได้7วันแล้ว

5กันยา หมอนัดผ่า25สิงหาค่ะ แม่อยากแตกก่อนแล้วค่ะปวดเนื้อปวดตัวแทบจะขิต😂

บ้านนี้ 9 ก.ย แต่เริ่มมีอาการเจ็บหน่วง กลัวน้องรอไม่ไหวจะมาสะก่อน 😅😅