32 ตอบกลับ

ตอนท้องหมอเคยแนะนำให้ใช้หมอนหนุนสูงพิงนอนลักษณะเอนหลังกึ่งนั่งกึ่งนอนช่วยได้ค่ะลดการปวดช่วงเอวลงไป..ตอนนี้คลอดแล้วสบายตัวแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ที่เเนะนำ

VIP Member

ปวดเหมือนกันค่ะ แนะนำซื้อหมอนนอนสำหรับแม่ท้อง เค้าใช้ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ นอนสบายมากค่ะ เข้าล็อคพอดี

ยินดีค่า🥰

บ้านนี้ใช้หมอนคนท้องเอาหมอนหนุนข้างล่าง แล้วหาหมอนก่ายอีกทีคะ พอนอนพลิกๆไปๆมาๆเข้าที่ก็หลับคะแม่

บ้านนี้ปวดตั้งแต่4เดือนแล้วทั้งหลังทั้งสะโพกเรย แต่จะปวดมากๆเรยก็เวลานอนค่ะ ได้แต่อดทนค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ใช้หมอนรองหลัง รองสะโพกนอนค่ะ ดีขึ้นมาหน่อยค่ะ พยายามหาเบาะรองนั่งค่ะ

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

บ้านนี้32+1ปวดมากๆจ้าทรมารสุดๆ ขยับนิดนึงแทบร้องไห้เหมือนตัวจะขาด

บ้านนี้ก้อปวดค่ะปวดม่กเรยจ้า8เดือนกว่าละจ้าทำงัยถึงจะหายค่ะ

ปวดตั้งแต่4เดือน จนตอนนี้เข้า 8 เดือนยังไม่หายเลยค่ะ😂

VIP Member

บ้านนี้ก็6เดือน ม่ปวดเลยค่ะ สุ้ๆค่ะแม่เดียวก็หายค่ะ

VIP Member

23w​ ปวดหลังบ่อยเหมือนกันเลย​ ให้สามีนวดให้​ บ่นไปทำไป🤣

ของแม่ยังดีมีสามีนวดไห้ ของหนูสิ่ไม่มี5555🤣