3 ตอบกลับ

ทานค่ะ น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นมีประโยชน์ค่ะและมีสารอาหารที่ดีท ต่อ แม่และลูกน้อยในครรภ์ น้ำมันมะพร้าวมีสารรอลิกค่ะ จะช่วยเพิ่มคุณค่าน้ำนมของมารดาต่อทารกค่ะและก็สารอื่นๆอีกมากมาย แปล ทานข้าววันละ 1 ช้อนโต๊ะพอค่ะมากกว่านั้นไปถึงว่าจะไม่เหมาะอันนี้อ้างอิงจากการที่ปรึกษาคุณหมอนะคะ

กินได้แต่หลัง3เดือนไป แต่ทางที่ดี กินสดดีกว่าค่ะ

กินน้ำมะพร้าวดีต่อเด็กนะคะเด็กออกมาจะขาวน่ารัก

ใช่ค่ะ ขาวหรือดำขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ ไม่ใช่ของกิน