ยาเสริมไอโอดีน ธาตุเหล็ก

แม่ๆทานยาตัวนี้เวลาไหนกันคะ บ้านนี้หมอให้ทานหลังอาหารเช้า ไม่เป็นอะไรเลย จน24w.(6เดือน) กินเวลาเดิมแต่รู้สึกเวียนหัวคลื่นไส้ (ทานหลังอาหารเย็นแล้วนอนหลับน่าจะดี)

ยาเสริมไอโอดีน ธาตุเหล็ก
187 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้กินตอนข้าวมื้อแรกเลยคะ บางวันตื่นสาย 9โมง 10โมง บ้าง

อาการเดียวกันค่ะ หมอให้กินตอนเช้า เวียนหัวเหมือนจะอ้วกพุ่ง

8mo ago

พวกแม่ๆให้เปลี่ยนมาทานก่อนนอนแทนค่ะ ลองดูกันค่ะ

บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ หมอเเนะนำทานเวล่นี้ทั้ง2 ท้องเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินหลังอาหารเย็นตั้งแต่ไปฝากยันคลอดทั้ง2คนเลยค่ะ

8mo ago

เปลี่ยนมาทานหลังมื้อเย็นแทนแล้วค่ะ ไม่มีอาการเวียนหัวคลื่นไส้เลยค่ะ😊

ทานหลังอาหารเช้าไม่ได้เลย คลื่นไส้ เปลียนมาทานก่อนนอน

บ้านนี้หมอให้ทานหลังอาหารเย็นคะ ตอนเช้าจะเป็นแคลเซียม

8mo ago

หมอให้ทานเหมือนกันเลยค่ะ ก่อนนอนก็จะเป็นยาบำรุงเลือด

หมอให้เราทานตัวนี้หลังอาหารเที่ยง แคลเซียมก่อนนอนค่ะ

บ้านนี้กินหลังอาหาร้ย็นจนคลอดไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

TapFluencer

ของเราเปลี่ยนมาทานตอนเย็นดีขึ้นกว่าตอนเช้าเยอะเลย

บ้านนี้หมอให้ทานตอนหลังคลอดแล้วค่ะ ทานก่อนนอนค่ะ