187 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานหลังอาหารเช้าค่ะ

เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ ปกติดี กินทุกวันตั้งแต่หมอจัดยาให้เลยจ้า☺️

กินหลังอาหารตอนเย็นหรือกินก่อนนอนมาตั้งแรกเลยคะจนตอนนี้37สัปดาห์

ตัวนี้ทานก่อนนอนค่ะ แต่ห้ามทานเวลาเดียวกันกับยาแคลเซียมและนมค่ะ

บ้านนี้ทานก่อนนอนทั้ง ธาตุเหล็กกับเเคลเซียมค่ะ 8เดือนกว่าเเล้วค่ะ

ธาตุเหล็กห้ามทานคู่กับแคลเซียม / นม นะคะ ต้องเว้นระยะทาน 3-4 ชม.ค่ะ

ได้มาเหมือนกันคะ แต่กินก่อนนอน นอนไม่ได้เลยพะอืดพะอมและอ้วกทันทีคะ

ปกติเราทานหลังอาหารเช้าค่ะ แล้วทานแคลเซียมหลังมื้อบ่ายหรือเย็นไปเลย (ตอนนี้มาทานหลังมื้อเย็น แคลเซียมหลังมื้อเช้า) หากสลับเวลาทานแล้วยังมีอาการ ให้แจ้งหมอนะคะ เค้าจะเปลี่ยนยาให้ค่ะ

บ้านนี้หลังอาหารเที่ยงคะ ยันคลอด จนตอนนี้คลอดก็ยังกินอยู่🥲✌🏻✌🏻

บ้านนี้หมอให้ทานหลังมื้อเย็นมาตลอด 30w แล้วค่ะ ก่อนนอนทานแคลเซียม

TapFluencer

บ้านนี้ กินแคลเซียม หลังอาหารเช้า กินโฟลิค ก่อนนอน ค่ะ นอนหลับดีมาก

เปลี่ยนมาทานแบบนี้เช่นกันค่ะ หลับสบายจริงค่ะ กินแล้วนอนไม่มีอาการเวียนหัวมาให้ลำบาก😊

หมอให้เราทานก่อนอาหารเช้า แล้วทานแคลเซียมหลังอาหารเช้าและเย็นค่ะ

แคลเซียมกับไอโอดีนธาตุเหล็ก ต้องทานห่างกันอย่างน้อย 3-4ชม. นะคะแม่ ไม่งั้นที่กินเข้าไปไม่มีผลค่ะ (ไอโอดีนธาตุเหล็กห้ามทานในขณะที่พึ่งดื่มนมค่ะ ต้องเว้นช่วงให้ธาตุเหล็กทำงาน)