37 ตอบกลับ

นักโภชนา แนะนำว่าถ้าตรวจน้ำตาลควรงดก่อน 1 ทุ่มเพราะถ้ากินเกินเวลาทุ่มน้ำตาลในอาหารยังคงค้างมาถึงตอนเช้าคะ

ก่อนตรวจไม่งดค่ะ แต่ถ้ากินน้ำตาลเสร็จแล้วต้องงดก่อนเจาะเลือดค่ะ แม่บ้านนี้หมอนัด10มิถุนายนจ้า

คุณแม่ลองสอบถามคุณหมอนะคะ เพราะการตรวจเบาหวานมีทั้งต้องงดน้ำงดอาหารก่อนตรวจและแบบไม่งดค่ะ

เจาะเลือดที่ข้อพับแขนเข็มเดียวไม่งด เจาะปลายนิ้ว4เข็ม 1ชม./1เข็ม งดค่ะ

งดทั้งน้ำทั้งอาหารหลังเที่ยงคืนจนกว่าจะตรวจเสร็จค่ะ

ถ้าตรวจเบาหวาน 4เข็ม งดค่ะ จันหน้าหมอนัดตรวจเหมือนกัน

วันนี้ถามคุณหมอ รอบหน้ามาตรวจ คุณหมอบอกทาน ปกติค่ะ

รอบแรกบ้านนี้ไม่งดค่ะ ตรวจไม่ผ่าน รอบ2หมอสั่งงดค่ะ

ทานข้าวให้อิ่ม 1 ชม.ก่อนตรวจค่ะ บ้านนี้ตรวจทุกเดือน

VIP Member

ตรวจตอนท้องกี่วีคคะ บ้านนี้27วีค ยังไม่ได้ตรวจเลย