2863 ตอบกลับ

ใจเย็นๆค่ะคุณแม่บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันไปซาวด์ตอน9สัปดาห์เห็นแค่ถุงการตั้งครรภ์ค่ะหมอก็บอกว่ากลัวจะท้องลมหมอไม่แน่ใจเลยนัดตรวจซ้ำอีกครั้งตอนนี้ก็รอลุ้นเหมือนกันค่ะหวังว่าไปรอบนี้น่าจะเจอตัวน้องค่ะสู้นะค่ะคุณแม่

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้8สัปดาห์มีเลือดออกทางช่องคลอดหมอซาวด์ที่ร.พ.แรกไม่เจอเด็กเลยมาอีกร.พ.ก็ไม่เจอเด็กเขาเลยส่งตัวมาที่ร.พ.ในตัวจังหวัดถึงเห็นตัวเด็กค่ะแต่แม่หมอบอกว่ารกเกาะอยู่ต่ำมีภาวะแท้งคุกคามต้องระวังค่ะ

เพิ่งไปซาวด์มาวันนี้ค่ะ น้องได้ 8w4d เห็นตัวน้องแล้ว แต่เล็กมากๆเลย หมดนัดซาวด์อีกที 1 พ.ค. นี้ค่ะ เป็นคน ปจด. มาไม่ปกติค่ะ ปจด. มาล่าสุด 26-30 ม.ค. หมอบอกว่าท้องได้ประมาณ 9w5d แล้ว แต่ผลซาวด์ออกมาได้ 8w4d มีใครเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ

ซาวด์ครั้งแรก (26/5/63) ไม่เจออะไรเลยค่ะ แต่ตรวจฉี่ขึ้นสองขีดจางๆ ซาวด์ครั้งที่ 2 ( 06/06/63) เจอถุงตั้งครรภ์แต่ไม่เจอน้อง และวันนี้ ซาวด์ครั้งที่ 3 เจอน้องแล้วค่ะ อายุครรภ์ 8 สัปดาห์ (ซาวด์ทั้งสามครั้งคือซาวด์หน้าท้องทั้งหมดเลยค่ะ)

เจอหัวใจน้องเต้นด้วยไหมค่ะ

บ้านนี้ไปฝากครรภ์6วีคก็ำม่เจอถุงน้ำคล่ำเหมือนกันค่าไปอีกวันที่3สิงหามื้อกี้ หมอบอกอายุครรภ์7วีค3วัน อัลตร้าซาวด์หน้าท้องตอนแรกเห็นแต่ถุงน้ำคล่ำ ไม่เห็นตัวเด็ก อัลตร้าซาวด์ครั้งที่สองอัลตร้าซาวด์ภายในก็เขอเลยค่า

ซาว ตอน 7W ค่ะ ซาวผ่านหน้าท้องค่ะ ตอนซาวคุณหมอบอก มีเลือดออกหลังรก เกิดจากการทำงานหนัก ภาวะแท้ง 50% ไม่ได้ทำงานหนักอะไรเลยค่ะ ทำงานใน ออฟฟิศ อาจเกิดจาก การขับรถมอไชไปทำงาน ระยะทาง 20 โล ได้ ตอนนี้นอนพัก เป็นห่วงลูกมากค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ต้องตัดสินใจลาออกจากงาน เป็นห่วงลูกกว่าจะได้มา สู้ๆเช่นกันนะคะคุณแม่

ตรวจวันที่ 6 ตรวจเองค่ะขึ้น 2 ขีด เลยไปหาหมออีกครั้งเพื่อความแน่ใจ คุณหมอตรวจเจอน้องค่ะ อายุครรภ์ 8 สัปดาห์ แต่มีถุงน้ำที่ด้านขวาขอวมดลูกร่วมด้วย ก็แอบกังวลเหมือนกันค่ะ แต่เดี่ยวก็เจอน้องค่ะ ประมาณ 8 เหมือนกัน ❤️❤️

รู้ตัวว่าท้อง 3w (ซาวด์ช่องคลอด)ยังไม่ได้ฝากครรภ์หมอกลัว ท้องหลอก เพราะเรา ไม่เป็น ปจด. มา 7 ปี กำลังรักษาโรคโปรเเลคตินในเลือดสูง อาการเเปลกๆเลยตรวจดู ขึ้น2ขีด หมอนัด6 w2d ซาวด์ทางช่องคลอด อีกครั้งเจอเด็กในนั้นจริงๆค่ะ❤️

ของขวัญ เจอยังค่ะ

ไปซาวตอน5วีคเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ วันนี้เพิ่งไปซาวอีกรอบ9วีค เจอตัวและหัวใจน้องแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็กังวลเหมือนกัน แม่ทำใจสบายๆนะคะ บ้านนี้ดื่มน้ำเต้าหู ไข่และกล้วยน้ำหว้าค่ะ เพราะจะทำให้เด็กตัวโตเร็ว

บ้านนี้สติจะแตกแล้วค่ะซาวด์วันที่21มกราคมเจอแต่ถุงซาวอีกที29มกราคมเจอแต่จุดขาวเล็กๆหมอบอก กลัวเป็นท้องลมแค่นั้นและสติจะแตกเลยค่ะหมอนั้ดอีกทีวันที่5กุมภาพันนี้ค่ะเป็นยังใงจะเลาให้ฟังนะค่ะกังวนมากๆค่ะแต่ก็สู้ๆ

เสียใจด้วยมากๆนะค่ะตอนทราบว่าเป็นท้องลมคุณแม่ท้องกี่สัปดาแล้วค่ะมีจุดอะไรให้เห็นไหมค่ะหรือซาวด์แล้วไม่เจออะไรเลยขอให้คุณแม่สู้ๆและมีน้องไวๆนะค่ะเอาใจช้วยค่ะ