2863 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์ตอน6วีค เจอตัวเด็กแต่ไม่ชัดหมอเลยนัดไปซาวใหม่ตอน7วีคพอดี ตอนแรกหมอก็กลัวเป็นท้องลมเหมือนกัน จ้า แต่ตอนนี้ซาวเจอแล้วหายห่วง คุณแม่อย่าพึ่งวิตกไปรออิกสักหน่อยคุณแม่

เจอตอน 8 สัปดาห์ค่ะ ไปครั้งแรกก็เจอเลย เพราะโทรไปที่ รพ. ก่อน ตอนนั้นได้ 5 สัปดาห์ พยาบาลกลัวซาวด์ละไม่เจอจะเสียเงินเปล่าๆ เลยให้มาตอน 8 สัปดาห์แล้วก็เจอจริงๆ ค่ะ หัวใจก็เต้นแล้วด้วย 🥰

ซาวด์รอบแรก แจกแต่ถุงไม่เห็นเด็กค่ะ รอบ2เห็นแล้ว และก็หัวใจเต้นแล้ว 7สัปดาห์ค่ะ รอบแรกที่ไม่เห็นเพราะ ขนานเล็กมาก หมอบอกของเราคำนวนวันยาก เพราะไข่ตกไม่ตรง (ประจำเดือนมาไม่ตรง)

ซาวด์ครั้งแรกตอน 6w5d ทางช่องคลอดเห็นแต่ถุงไม่เห็นตัวอ่อนค่ะ ครั้งที่ 2 ตอน7w5d เห็นแต่เล็กมากๆๆๆ หมอนัดซาวด์อีกทีสิ้นเดือนค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ ตอนแรกเราก็กังวล น้องอาจจะโตช้าค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะอาทิตย์ที่แล้วไปซาวด์มาค่ะแก่หมอบอกว่ายังมั้ยเห็นถุงตั้งครรภ์หมอเลยบอกว่าอายุครรภ์ยังเล็กนะค่ะเลยยังมั้ยเห็นตัวน้องนะค่ะหมอเลยนัดไปอีกที่เดือนหน้านะค่ะ

เหมือนกันค่ะ7วีคแล้วซาวผ่านหน้าท้องไม่เจอเด็ก เจอแต่ถุงตั้วครรภ์หมอเลยขอซาวผ่านช่องคลอดก็ยังไม่เจอค่ะ หมอนัดอีกทีวันที่5เมษานี้ค่ะถ้าไม่เจอแสดงว่าท้องลมค่ะ หมอบอกแบบนี้

บ้านนี้ซาวหน้าท้องไม่เจอตัวกังวลมากเลยรอหมออีดท่านนึงมาซาวผ่านช่องคลอดถึงเจอคะ ตอนที่เจอ 7 สัปดาห์5วันคะ ปัจจุบัน 8สัปดาห์4วันแล้วคะ ลองขอซาวผ่านช่องคลอดนะคะจะได้สบายใจ

เราก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ซาวด์ทั้งหน้าท้อง และช่องคลอดไม่เจอถุงตั้งครรภ์เหมือนกัน หมอให้ไปตรวจที่รพ.ค่าHCG 900กว่า และนัดซาวด์อีกที่28มีนานี้ ตอนนี้ก็รอแบบสงสัยๆและจิตตกนิดๆแหล่ะ

ตอนนี้เราขูดมดลูกแล้วค่ะ เนื่องจากท้องลม และเลือดออกมากค่ะ

น้องยังเล็กคะแม่ ตอนซาว 6 สัปดาห์ถุงก้อไม่เจอหมอนัดอีกอาทิตย์หน้าก้อเจอตัวเล็กหัวใจเต้นแล้วคะ อย่ากังวลนะคะพักผ่อนมากๆคะ หมอบอกว่าบางคนไข่ตกช้าต่างกัน ขอให้เจอน้องนะคะ

VIP Member

คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนเเรกเราก็กังวลกลัวเป็นท้องลม ตอนไปซาวครั้งเเรกประมาณ6วีคเจอแต่ถุง จิตตกมาก. หมอเลยนัดมาอีกสองสัปดาห์ และเเล้วก็เจอน้อง ตอน8วีคจ้าาาาดีใจมากกก

เราก็ไม่เจอน้องคะ รอไปฝากโรงบาลอีกโรงบาลนึงเพราะเราเป็นเบาหวานเราก็กังวลมาก