2863 ตอบกลับ

VIP Member

ตรวจเจอถุงตั้งครรภ์ตอน 5 วีค สองวันค่ะ จากนั้นไปซาวน์อีกครั้งตอน 6 วีค 6 วัน เห็นตัวน้องแล้วค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจเต้นด้วยค่ะ พอวีคที่ 7 น้องก็โตขึ้นมาอีก ตื่นเต้นทุกครั้งที่ได้ยินเสียงหัวใจ

ซาวด์ทาง ช่องคลอดค่ะ ครั้งแรกสามอาทิตย์ เจอถุง ครั้งที่สองหมอนัดอีกประมาณ 6 อาทิตย์เจอน้องแล้วค่ะ ผ่านช่องคลอดทั้งสองครั้งเลยค่ะ แม่ลองซาวด์ผ่านช่องคลอดดูค่ะ ถ้าไม่ยากรอไปคลินิคดูค่ะ

เพิ่งไปซาวน์มาค่ะผ่านหน้าท้อง เมื่อวันที่7 ตอน7สัปดาห์พบถุงตั้งครรภ์น้อยๆเห็นตัวเด็กรางๆหมอบอกตัวเล็กมากมองไม่ชัดหมอเลยนัดอีกที2สัปดาห์ค่อยมาซาวน์ใหม่..รอลุ้นพัฒนาการของเขาค่ะ

ตอนไปซาวท์ป่านหน้าท้องนี้ก็ไม่เจอถุงต้องครรภ์เหมือนกันค่ะคุณหมอเลยซาวท์ทางช่องรลอดถึงรู้ว่าท้องได7สัปดาห์แล้วแต่ตอนนั่นยังมีแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้12สับปดาห์แล้วค่ะ

เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 6 สัปดาห์ค่ะ วันจันไปหาหมอที่คลินิกเพราะเลือดออกนิดๆ ไปตอนเย็นหมอบอกปกติดี 4 ทุ่มไปตากสินหมอตรวจทางช่องคลอดบอกท้องลม จิตตกเลย ตกกลางคืนมาถึงวันนี้เลือดไหลอยู่เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ของหนูเลือดไหล 10 วันค่ะ สู้ๆนะคะ ขอให้สุขภาพร่างกายทั้งคุณแม่และน้องนะคะ ❤

ตรวจเจอตอน 7 สัปดาห์คะ เป็นการทำอัลตราซาวน์แบบคล้ายๆตรวจภายใน เพราะตอนนั้นคุณหมอแจ้งว่าอายุครรภ์น้อยอยู่เลยต้องตรวจแบบนั้นคะ ได้ยินเสียงหัวใจน้องเต้นด้วยนะคะ ตื่นเต้นมากเลยคะ

ตอนนี้8อาทิตแล้วค่ะ ไปอุตร้าซาวด์เมื่ออาทิตที่แล้วหมอบอกเหนแค่ถุงไมาเหนตัวเด็ก กังวลมากค่ะจิตตกเลย หมอนัดอรกที 31มีนาค่ะ กลัวมากค่ะ ใครมีคำแนะนำอะไรบอกกล่าวไหมค่ะ ขอบคุนค่า

TapFluencer

เจอถุงตั้งครรภ์ตอน6wkค่ะมีหัวใจเต้นแล้วคุณหมอบอกเจอเร็วมากค่ะและเหมือนมี2ถุงแต่ยังไม่ชัดคุณหมอนัดไปซาวด์อีกตอน7-8wkว่าจะเป็นครรภ์แฝดมั้ยเพราะฝั่งคุณพ่อมีพันธุกรรมค่ะลุ้นๆๆ

ซาวครั้งแรก ตอน 5w เจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ แอบกังวลเหมือนกันค่ะ กลัวท้องลม พอ 7w3d หมอนัดไปซาวหน้าท้อง ครั้งนี้สบายใจหน่อยค่ะ มีเสียงหัวใจเต้น ไม่ต้องกังวลนะค่ะ รอบหน้าก็ซาวเจอแล้วค่ะ

ไปซาวตอน6 สัปดาค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจน้องเต้นค่ะ แล้วก้รอหมอนัดอีกทีตอน8 สัปดาค่ะ แอบกังวลเหมือนกันว่าน้องยังอยู่ปลอดภัยดีมั้ย เพราะแม่ไม่มีอาการแพ้ใดๆเลยค่ะ (ท้องแรกค่ะ)

ตอนนี้น้องได้9 สัปดาแล้วค่ะ ปกติดีทุกอย่าง แต่มีภาวะแท้งคุกคาม ฉีดยากันแท้งมา2เข็มแล้ว และหมอสั่งให้นอนให้มาก ไม่ค่อยให้เคลื่อนไหวค่ะ