24 ตอบกลับ

บ้านนี้ผ่าคลอด รพ. ใส่แบบห่วงให้ พอลุกเดินได้ใส่แบบกลางคืนที่เคยใช้ค่ะ ซึมซับดีกว่าแบบห่วง แค่เลือกกางเกงในแบบเอวสูงๆ ไม่งั้นจะโดนแผลผ่าค่ะ

โซฟีแบบกางเกงค่ะ บ้านนี้คลอดธรรมชาติใช้แบบกางเกงนุ่มดี ส่วนตัวคิดว่าช่วยไม่ให้เจ็บแผลที่หมอกรีดเวลานั่งให้นมลูกได้ดีเลยค่ะ

แนะนำใส่แบบกางเกงค่ะ บ้านนี้ตอนคลอดใส่แบบห่วงเอาไม่อยู่ค่ะ ลุกขึ้นทีไหลตามขาเลยค่ะ

แบบห่วงเลยค่ะแม่ การซึมซับไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ใส่ง่ายค่ะ #มีคนแนะนำมาเหมือนกันค่ะ😂

กางเกงซึมซับปัสสาวะไลฟ์รี่จ้า ไซส์ L เก็บได้ดีเยี่ยม ดีกว่ากางเกงผ้าอนมัยโซฟี่อีก

VIP Member

กางเกงค่ะจะได้สะดวกเผื่อแบบห่วงที่ทางรพ.ให้มามันอาจจะล้น เวลานอนจะได้สบายกว่า

VIP Member

เราผ่าคลอด ใส่แบบห่วงแค่วันเดียว อีกวันนึงใส่ผ้าอนามัยปกติที่เคยใส่เลยคะ

VIP Member

ใส่แบบปกติที่เคยใส่ประจำค่ะแม่ กลางวันใส่แบบสั้นธรรมดา กลางคืนใส่แบบยาว

บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ ...ใส่เป๋นผ้าอ้อมผู้ใหญ่ไปเลยสะดวกดีไม่กดทับแผลด้วย

VIP Member

ถ้าคลอดธรรรมชาติ ใช้แบบกางคืน ไม่ก็ซื้อแบบที่เป็นกางเกงเลยค่ะ สะดวกดี