8 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้น้องกินนมแล้วชอบเลอะชอบไหลมาข้างแก้มแล้วไม่เช็ดทำความสะอาดเลยเกิด ผื่นคัน หรือกากน้ำนม หลังกินนมเช็ดทำความสะอาดให้น้องและทายา น้องก็ดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ใช้น้ำเกลือเช็ดให้เบาๆลูกทุกเช้าเย็นจนกว่าจะหายค่ะ อีกอย่างหากลูกกินนมแม่แล้วเป็นแม่ต้องสังเกตว่าตัวแม่เองกินอะไรแล้วลูกแพ้ต้องหยุดกินไปเลยนะคะ

กากน้ำนมก็เหมือนค่ะ หรือเหมือนจะเเพ้อะไรสักอย่างก็เหมือนค่ะ หาหมอมั้ยอ่ะคะเเม่จะได้รักษาได้ตรงจุดค่ะ

ลองใช้ค่ะ ดีจริง เราใช้ทาให้น้องตั้งแต่เกิดเลย

หาหมอดีที่สุดค่ะ น้องอาจจะแพ้นม

VIP Member

หาหมอคือวิธีที่ดีที่สุดคะ

ใช้น้ำนมแม่ทาให้น้องนะคะ

พาน้องหาหมอค่ะ