สอบถามเรื่องนมผงค่ะ

แม่ๆช่วย รีวิวนมสองตัวนี้หน่อยค่ะ สำหรับเด็กแรกเกิด แม่ๆแนะนำทีค่ะว่าตัวไหนเป็นยังไงคะ#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

สอบถามเรื่องนมผงค่ะ
7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้กินไม่ได้ค่ะท้องอืด ตดบ่อย อึยาก ร้องไห้งอแงตลอดเวลาเบ่งอึ เหมือนน้องจะแพ้สวนผสมของนมวัวค่ะ เพราะก่อนหน้านี้กิน เอนฟา และ s26 ก็เป็น เปลี่ยนมากินไฮคิวสวนผสมของถั่วเหลืองอึทุกวันไม่ร้องด้วยค่ะ คุณแม่ต้องสังเกตน้องดีๆนะคะ ถ้าให้น้องกิน ถ้าน้องถูกน้องจะอึง่ายท้องไม่อืดค่ะ อีกอย่างนมดูแลคไม่แพงด้วยค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
9mo ago

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำค่ะแม่

บ้านนี้น้องกินตัวตามในรูปเลยค่ะจ้ำม้ำมากกน้ำหนักดีค่ะไม่ถึงกับเยอะไปหรือน้อยไปตอนแรกกินของแอนฟาแลคน้องมีอาการแหวะนมพ่นนมทิ้งไม่ยอมกินเลยค่ะเลยต้องเปลี่ยนให้กินตัวนี้อยู่ที่ลูกเรานะคะว่ากินถูกกับตัวไหนบ้าง

9mo ago

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะเเม่

อยู่ที่เด็กเลยคะจะรับนมยี่ห้อ​ไหนได้​ ส​่วนตัวนมนี้เลยคะ​ น้องแขนข้อเป็นข้อๆเลย​คะ​ น้ำหนักขึ้น​ จ้ำหม้ำมากคะ กินดูแลค สูตร1ถึง6เดือน​ พอ7เดือนกินสูตร2​ พอ9เดือนกินไฮคิวกล่องสีทอง​ น้ำหนักไม่ลงเลยคะ​

9mo ago

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะเเม่

บ้านนี้ทาน S-26 แต่กล่องทองน้ำเงินนะคะ น้ำหนักดี ขับถ่ายปกติ ไม่เคยท้องอืดเลยค่ะ

อยู่ที่น้องกินถูกไหม บ้านนี้ก็ไห้กินตัวนี้ จ้ำหม่ำน้ำหนักดี

9mo ago

จริงค่ะบ้านนี้น้องก็กินเหมือนกัน

บ้านนี้กิน S26 ค่ะ น้อง จ่ำม่ำ ขับถ่ายดี ค่ะ

Post reply image
9mo ago

น้องกี่เดือนเเล้วคะเเม่

กินยี่ห้อนี้เลยค่าา จ้ำม่ำมากก

Post reply image
9mo ago

วันละ 2 ครั้งคะ