16 ตอบกลับ

เสี่ยงจ้าแม่ เสี่ยงท้อง เสี่ยงแผลฉีก แผลอาจติดเชื่อ สัก3เดือนกำลังดีจ้าแม่ช่วยคุณพ่อแบบอื่นไปก่อนน้าจะดีและสบายใจกว่านะคะ

ใช่จ้าา ไม่มีแผลเลยค้ะ

รอตรวจหลังคลอดก่อนค่ะ ถึงจะปลอดภัย ถ้ายังไม่ตรวจห้ามเด็ดขาด เสี่ยงติดเชื้อ และป้องกันทุกครั้งที่มีsex ดีที่สุดค่ะ

ค้ะ ขอบคุณมากน้ะค้ะ

ต้องตรวจหลังคลอดและคุมกำเนิดก่อนค่ะ ไม่งั้นท้องอีกแน่นอน เสี่ยงติดเชื้อด้วยค่ะ แม่รีบหรอค่ะ

ค้ะขอบคุนน้ะค้ะ

อันตรายค่ะ รอตรวจหลังคลอดดีกว่านะค่ะ. จะรีบไปไหนมีเวลาอีกเยอะค่ะ ร่างกายคุณแม่ยังไม่พร้อม.

โอกาสตั้งท้องได้ค่ะ ถ้าไม่คุมกำเนิด สักเดือนครึ่ง ได้ค่ะ แผลจะได้หายดี

งั้นขอโทษ​นะคะ​ ที่มีคำถาม​ ขอบคุณ​สำหรับ​คำตอบ​ค่ะ

มีเพศ หลั่งใน ยังงัยก้อท้องค่ะแม่ ถ้าคลอดลูก ก้อพยายามคุมเรยค่ะ

ตอนคลอดคุนหมอไม่ได้บอกหรอค้ะ ทำไมเขาไม่บอกอ่ะค่ะ

รอก่อนค่ะแม่ เอาไว้ตรวจหลังคลอดก่อนนะคะ

ตรวจหลังคลอดและคุมกำเนิดก่อนนะคะค่อยมี

อ้อค้ะ ขอบคุณมากน้ะค้ะ

VIP Member

แต่จะติดง่ายค่ะ ต้องคุม หรือไส่ถุงค่ะ

ถ้าใส่ถุงไม่เปนไรใช่ไหมค้ะ