14 ตอบกลับ

บ้านนี้17วันค่ะ เกือบเดือนแหนะ คนอื่นก็ถามเหมือนกันค่ะว่าทำไมไม่หลุดสักที เราก็ตอบไปว่า 2อาทิตย์ถึง1เดือน แล้วแต่เด็ก ถ้าสะดือแห้ง ำม่บวมไม่มีหนองไม่เหม็น ก็ปกติ ไม่ต้องเป็นห่วงจ้า

ขอบคุณค่ะแม่เบื่อกับคนที่ชอบเอาลูกคนนั้นคนนี้มาเปรียบว่าทำไมลูกคนอื่นหลุดแล้วทำไมของลูกเรายังไม่หลุด

7วันค่ะ แม่ไปตรวจหลังคลอดเอาน้องไปด้วยพยบ.ดึงออกเลยเพราะแห้งดีแล้วแต่แม่ไม่กล้าเอาออก

บ้านนี้แห้งแต่ไม่กล้าดึงออก ตอนนี้ 13 วันแล้วยังไม่หลุดเลยค่ะ

บ้านนี้ 7 วันหลุดแต่ไม่รู้หลุดไปไหนหลุดตอนไหนยังไม่รู้เลยค่ะหาไม่เจอ

ของเราก็ 11 วันเหมือนกันค่ะ ยังไม่หลุด อย่าไปแคร์คนอื่นค่ะ เสียสุขภาพจิต

ใช่ค่ะเราเสียสุขภาพจิตมาก

แล้วแต่คนค่ะ รอได้ถึง1เดือน ถ้าแห้งดีก็ดีแล้วค่ะเดี๋ยวก็หลุด

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

เด็กแต่ละคนใช้เวลาไม่เท่ากันค่ะ บ้านนี้ 14 วันถึงจะหลุด

11 วัน ตื่นเช้ามาหลุดเลย ตรงตามที่บอกในแอพนี้เลยค่ะแม่

ของแม่บ้านนี้ยังไม่หลุดเลยค่ะ

บ้านนี้13วันแล้วยังไม่หลุดเหมือนกันค่ะ แม่แอบเครียด

เมื่อวานแม่ไปหาหมอหมอบอกว่าแห้งปกติ อาจจะ2 อาทิตย์หลุดจ้า

VIP Member

ของเรา 20 วันพอดีเป๊ะ หลุดหลังน้องอาบน้ำค่ะ

Super Mum

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้ 15 วันถึงจะหลุดค่ะ

ตอนนี้สะดือน้องก็แห้งดีหมอบอกปกติ ก็ยังมีคนมาพูดว่าหมอใจเย็นเกินไปไหม