82 ตอบกลับ

เราจับได้ตอนเราท้องได้ 8 เดือน เขาก็ตีเรา เราคิดว่าเพื่อลูก เราทน พอคลอด ตอนนี้ลูกได้ 2 เดือนกว่า เราก็จับได้อีก ก็ตีเราอีก พอแล้วค่ะ ปล่อยไปเถอะ อยู่ไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น

รีบออกมานะคะ ไบโพล่าไม่น่าจะใช่ผีเข้าผีออกแบบนี้ อย่างน้อยก็ให้น้องและคุณแม่ปลอดภัยก่อน ถ้ายังรักค่อยกลับไปหลังจากคลอดแล้วดีกว่านะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ถ้าเค้าควบคุมตัวเองไม่ได้ในวันนี้ ต่อให้ลูกคลอดออกมาก็ไม่รู้จะทำแบบนี้อีกหรือเปล่า ลูกสำคัญที่สุดค่ะ ลูกมีแค่เราเป็นโลกทั้งใบของเค้านะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะสามีแอบไปโทรคุยกันกับแฟนเก่าพอจับได้ก็ขอโทดแต่ดีที่ไม่ทำร้ายร่างกายแต่เราก็เลิกค่ะเพราะจับได้หลายครั้งแล้วตอนนี้19wแล้ว

เป็นเรา เราก็ไม่อยู่หรอกถ้าทำร้ายร่างกายอ่ะ ยิ่งมีลูกด้วยและถ้าบอกให้เอาออกเมื่อไหร่ เขาจะไม่มีสิทธิ์ได้ใส่ชื่อของของลูกในใบเกิดลูกเลย

บางทีเราเจอแม่แฟนที่ดีกับเรามาก แต่แฟนเราไม่ดีกับเราเลย เราจะไปก็กลัวเขาเสียใจ เราเข้าใจนะค่ะ แต่ยังไงเเม่เขา ก็คือแม่เขาวันยังค่ำ เขาต้องเข้าข้างลูกเข้าอยู่แล้วต่อให้ลูกทำผิดมากแค่ไหน เหมือนเราแหละค่ะ ต่อให้ลูกทำผิดมากแค่ไหนเราก็ต้องปกป้องลูก

เลิกค่ะ สำหรับเราถ้าแฟนตีเรา คือเลิกเท่านั้น ยิ่งถ้าจะมาเตะท้องนี้คือ ไม่ต้องคิดนานเลย เราต้องเป็นผู้หญิงมีคุณค่า และคุณภาพค่ะ

ไม่ชอบที่สุดคะผู้ชายทำร้ายร่างกาย (แล้วมาพูดขอโทษ) คือเราเจ็บทั้งตัวทั้งใจนะคะ เขาพูดแค่ ขอโทษ อารมณ์ชั่ววูบ เป็นเรา เราเลิกคะ

หูยแม่ ทำร้ายร่างกายถ้ามีครั้งที่ 1 แล้วก็จะมีครั้งต่อไปเรื่อยๆ เดินออกมาเถอะค่ะ อย่าให้ลูกต้องมาเจออะไรแบบนี้เลยค่ะ

เดินออกมาคะ ขนาดลูกอยู่ในท้องยังจะทำร้าย ถ้าลูกออกมามันไม่เลี้ยงแน่นอน ไม่พอจะมาทำร้ายลูกอีก ทั้งๆที่ตัวเองผิดแท้ๆ

ตามที่อ่าน....สันดานไม่ดีเลยน่ะค่ะ...อยู่ไปก็อันตรายไหม....ลูกเกิดมาจะต้องมารองรับอารมเขาอีก...ถอนตัวตอนนี้จะดีกว่า