49 ตอบกลับ

บ้านนี้โพสตลอด ทำเป็นอัลบั้มเลย ตั้งแต่น้อง 3 วีค ตอนนี้ 35 วีคแล้ว น้องแข็งแรงดีค่ะ

VIP Member

เราก้ถ่ายลงทุกวันเหมือนเห่อคนที่2มากกว่าคนเเรกก็ไม่มีโอกาศได้ถ่ายเหมือนกันค่ะ

คนจะแท้งมันขึ้นอยู่กับความสมบรูณ์ตัวอ่อน และร่างกายแม่ค่ะ ไม่ใช้ตรรกะป่วยๆ

ไม่เกียวค่ะ. ความเชื่อผิดๆ. บ้านนี้ถ่ายเก็บไว้ตลอดค่ะ ทำไว้ให้ลูกดูตอนโตค่ะ.

ไม่เกี่ยวนะค่ะ ,,, ของเราโพสรูปท้อง ใบซาวด์ ตั้งแต่รู้ว่าท้อง 5 สัปดาห์เลยค่ะ

เป็นความเชื่อค่ะ แล้วแต่บ้าน ขนาดพี่ท้องแรกไม่ค่อยได้บอกใครยังแท้งเลย 😓

เอาที่แม่สบายใจเลยค่ะ ถ้าถ่ายรูปแล้วเครียจคิดมากก้อเลิกถ่ายค่ะแม่ จบ

สิ่งที่เราทำ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนค่ะแม่ อยากทำก็ทำเถอะค่ะ

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับการดูแลของแม่นะคะ​ อย่าคิดมากค่ะ

ไม่เกี่ยวกันเลย บ้านนี้โพสตั้งแต่เตรียมตัวท้อง