35 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนยังไม่รู้​ว่าท้องกินทุกอย่าง​คะ​ พอรู้ว่าท้องบุปไม่เอาอะไรเลย​ แพ้ไปเลยหมูไม่กินกับข้าวที่เคยชอบทำก็ไม่เอา​ ท้อง3ท้องนี้สตอสุดๆ😁😁🥰

แพ้อาเจียนตั้งเเต่ยังไม่ตรวจเลยคะ อาการมาก่อนเลย กินได้ทุกอย่างแต่อาเจียนออกแต่อาหารที่ชอบก็จะไม่อยากกินเลย เนื้อสัตว์ไม่อยากเลย อยากกินแต่ผัก

ลูกจะได้แข็งแรงไปอีกค่ะ😊😆😆

ท้องแรกไม่แพ้ค่ะ ท้องที่สองเริ่มแพ้ตั้งแต่ประจำเดือนขาดจนตอนนี้3เดือนกว่าก็ยังไม่หายแพ้เลยค่ะ

สู้ๆค้า😊✌️

ของเราแพ้ตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องจนถึง4-5 เดือนค่ะ แล้วแต่คนบางคนก็ไม่แพ้ บางคนก็แพ้ยันคลอด

สู้ๆค้ะบ้านนี้พึ่งท้องได้2เดือนกว่ายังไม่มีอาการเเพ้เรยค้ะ

แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง 4 week ค่ะ แต่เป็นแพ้แบบถ้าท้องว่างจะคลื่นไส้ และกินไข่ไก่ไม่ได้

ยังไม่หายค่ะ แต่แพ้ไม่เยอะแล้ว ไข่ต้มนี่ก้ยังไม่แตะเลยค่ะ

บ้านนี้กว่าจะรู้ว่าท้องก็ปาเข้าเดือนที่2แล้วค่ะ เพราะไม่มี​อาการ​แพ้อะไรเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจเจอก้อแพ้เลยค่ะ ตอนนี้อาการแพ้เริ่มหายแล้วค่ะ ตอนนี้ได้ 10w6d ค่ะ

แพ้ตั้งแต่เดือนแรกยัน7เดือนเลยค่ะบ้านนี้ผึงจะมาหายช่วงจะเข้า8เดือนค่ะ

บ้านนี้ไม่มีอาการเเพ้ท้องเรยค่ะ

VIP Member

แพ้ตั้งแต่เริ่มทเองเลยค่ะแพ้หนักด้วย 5วีค ตอนนี้เข้า5เดือนก็ยังแพ้อยู่

สู้ๆค้า

VIP Member

บ้านนี้แพ้ช่วง1-2 เดือนมาหนักช่วง 3 เดือนต้องออกจากงานกระทันหันเลยค่ะ

บางคนแพ้ช่วงใกล้คลอดก้มีนะค่ะ แต่ถ้าใม่แพ้ถือว่าโชคดีมากค่ะ