28 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวคะ บ้านนี้ท้องแรกจะ5เดือนแล้วท้องยังเล็กอยู่เลย ไปหาหมอ หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดี แล้วก้กำลังดิ้นแบบรู้สึกได้ชัดเจนด้วย แม่น้ำหนักขึ้นไม่เยอะดีแล้ว กินลงลูกหมด5555

ไม่เกี่ยวจ้าแม่ บ้านนี้ 20+5w ท้องก็เล็กแทบมองไม่ออกว่าท้องเลย แต่พอไปซาวด์น้ำหนักเด็กในครรภ์ก็เยอะพอสมควรอยู่ค่ะ แม่อย่ากังวลน้า🥰

บ้านนี้ก็โดนทักว่าเล็กเหมือนกันค่ะ ท้อง7เดือน เหมือน 4 เดือน ไม่ออกเหลือ จนคนที่เจอเขาทักว่าลูกน้ำหนักถึงโลมั้ย😂

การที่แม่ท้องเล็ก​ไม่ได้​ทำให้​ลูก​ตัวเล็ก​ตามท้องแม่ค่ะถ้าหมอซาวแล้วน้องหนักตาม​เกณฑ์​ก้อพอแล้ว​ค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวจ้า บ้านนี้ท้องแรกญาติๆไม่มีไคดูออกเลยว่าท้องยัน8เดือนกว่า 😆 น้องออกมา2850กรัม แข็งแรง ไม่อบจ้า

VIP Member

ขนาดท้องไม่สามารถบ่งบอกตัวลูกได้ค่ะ ถ้าคุณหมอไม่บอกว่าลูกตัวเล็กก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

ไม่ค่ะ บ้านนี้มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก พอไปซาวดูน้อง น้ำหนักมากกว่าเกณฑ์อีกค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-46213)

ไม่เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ก็ท้องเล็กเหมือนกันค่ะแต่ลูกแข็งแรงดี น้ำหนักตามเกณฑ์

ไม่เกี่ยวค่ะ เน้นที่ลูกเลย ถ้าลูกตัวโต น้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่มีปัญหาค่ะ