9 ตอบกลับ

อย่าเสี่ยงดีกว่าจ้า ในอาหารดิบมีเชื้อแบคทีเรียซาโมเนลล่าอยู่ ที่ทำให้คุณแม่มอาการปวดท้อง ท้องเสีย และเชื้อตัวนี้ทำให้มดลูกบีบตัว เสี่ยงต่อการแท้งจ้า

จ้าเตง เค้านะขอบกินปูปลาร้ามากๆ ถึงซื้อมาตำกินเองอ่ะ ลวกปู ต้มปลาร้าให้สุก ยำปูม้ายังอดเลย ต้องเอามาต้มก่อน ก็พอแก้ขัดได้อยู่นะเตง

อย่าเลยค่ะ ระวังความสะอาดด้วยนะคะ แล้วก็ระวังเรื่องความสุกของอาหาร ถ้าไม่สุก หรือสุกๆดิบๆ จะเป็นอันตรายเอานะคะ

ขอบคุนค่า😍

ไม่แนะนำค่ะแม่ (อดใจไว้ดีกว่านะคะ แม่กินอะไรลงไป ลูกก็กินด้วย) คิดไว้นะคะ ว่ายังมีอีก1ชีวิตที่อยู่ในท้อง

ขอบคุนค่า😍

ไม่ควรค่ะ หมอห้ามกินอาหารไม่สุกนะคะ อดทนเพื่อตัวน้อย

อยากกินเหมือนกันค่ะ แต่ได้แค่มอง 😢

รอคลอด รอให้นม แล้วค่อยว่ากันนะคะ

ระวังอาหารเป็นพิษจะยุ่งค่ะแม่

ลวกให้สุกก่อนค่ะ

ไม่ดีนะจ้า......