17 ตอบกลับ

นึกว่าบ้านนี้เป็นอยู่คนเดียวสะอีกคะ😁😁 ข้างนึงปั๊มได้ 5-6 ออนซ์ต่อครั้ง แต่อีกข้างบางทีก็ได้ไม่ถึงออนซ์ด้วยซ้ำ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ทั้งๆที่นมก็เท่ากันอยู่แต่ทำไมปริมาณนมถึงได้ไม่ค่อยจะโอเคเลย.. สงสัยเหมือนกันคะ☺☺

ของแฟนผมก็ออกไม่เท่ากัน จึงให้ลูกเข้าเต้า ข้างที่ออกน้อยกระตุ้น แล้วก็ออกมากขึ้น เอาน้ำอุ่นประคบข้างที่ออกน้อยด้วย ดื่มน้ำอุ่น/น้ำขิง

เยอะนะคะแม่ ของเราน้ำนม 2 ข้างก็ได้ไม่เท่ากันค่ะ จะต่างกันอยู่ที่ 1 - 1.5 OZ.

พยายามกระตุ้นอีกข้างน่ะค่ะข้างเดียวเดี๋ยวามไม่เท่ากันค่ะ

กระตุ้นอีกข้างบ่อยๆค่ะ เดี๋ยวก็เพิ่มค่ะ

เยอะค่ะ แม่บำรุงอะไรค่ะ

กินตามปกติเลยค่ะไม่บำรุงอะไรเลยค่ะแม่

หื้อ อิจฉา​อ้ะแม่😂🤣

อื้ออิจฉาจังเลนคืะ

เยอะมากเลยค่ะแม่

แม่ปั๊มกี่นาทีคะ

10-20นาทีค่ะ