2 ตอบกลับ

เราฝากพิเศษตั้งแต่เริ่มท้องตอนนี้ท้อง3แล้ว เราไม่รู้ว่าต่างกันยังไงนะคะแต่สำหรับเราที่ฝากพิเศษ(ฝากคลินิคแล้วคลอด รพ.ที่หมอประจำอยู่)คือ เจอกับคุณหมอทำคลอดทุกนัด ใกล้ชิด ติดตามตลอดการตั้งครรภ์ คลอดกับคุณหมอโดยตรงหมอเย็บแผลคลอดให้/แผลผ่า/แผลทำหมัน ดูแลจนเรากลับบ้านค่ะ เราจะไม่เจอกับพยาบาลเวร และ คำพูดแรงๆของพยาบาลเวรเลยค่ะทุกคนจะพูดคุยดีมากๆเหมือนให้เกียรติ อาจารย์หมอที่เราฝากพิเศษเลยค่ะ อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคะ เพราะเคยเห็นแม่ๆท่านอื่นที่ฝาก รพ.ปกติ หมอเวรทำคลอด(บาง รพ.)บางคนพูดจาไม่ดีใส่แม่ๆเราเลยกลัวค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ผ่า เลยฝากพิเศษค่ะ 😊

บ้านนี้ตั้งใจว่าจะคลอดเองค่ะ