27 ตอบกลับ

ไม่ควรค่ะ

ไม่ควรค่ะ

ควรหลีกเลี่ยง เพราะการที่ติดลวด และเหล็กที่ฟัน จากคนที่ไม่ใช่ทันตแพทย์ อันดับแรกจะทำให้ฟันคุณแม่เก หรือล้มลงได้ สองเวลาที่คุณแม่จำเป็นต้องผ่าคลอด จะมีอันตรายอย่างมาก เนื่องจากเหล็กอาจทำหน้าที่เป็นสื่อนำไฟฟ้า จนทำให้เกิดการไหม้ที่ช่องปากได้ค่ะ #ถ้าดัดเพื่อความสวยงาม พักไว้ก่อนค่ะ ถ้ามีปัญหาเรื่องฟันจริงๆ ให้หมอพิจารณาให้ค่ะ #จริงๆสมัยนี้ คำเตือนของดัดฟันแฟชั่นมีให้เห็นเยอะนะคะ ดัดจริงเลยค่ะ สบายใจ

VIP Member

ไม่ท้องก็ห้ามค่ะ จัดฟันแบบธรรมดากับทันตแพทย์โดยตรงดีที่สุดจ้าแม่ อย่าให้เพื่อนทำนะคะ ปากพังเด้อ

หมายถึงจัดฟัน**แฟชั่นนะคะ ห้ามจ้า

ลองหาดูนะคะ มีข่าวเตือนเยอะแยะ มีเคสให้ดูเยอะแยะ

ไม่ได้ค่ะ