28 ตอบกลับ

คุณแม่4เดือนขึ้นมากี่โลคะ บ้านนี้ขึ้นมา2.5โลไม่รู้ว่ามากไปรึเปล่าเพรา1-3เดือนแรกแพ้ท้องมาก 4เดือนเพิ่งขึ้น2.5โลไม่รู้ว่ามากไปรึเปล่า ช่วงนี้หิวบ่อยด้วยค่ะ

กินได้ค่ะ แต่เลือกกินเน้นอาหารกลุ่มโปรตีน เนื้อ นม ไข่ เลี่ยงอาหารประเภทแป้งและน้ำตาล จะทำให้มีความเสี่ยงเบาหวาน ผัก ผลไม้ค่ะ😊

ขอบคุณนะคะ 🥰

เหมือนกันค่ะน้ำหนักเยอะ แต่หมอบอก ให้แบ่งกิน เป็นเวลา อย่ากินทีเดียวหนักๆ อย่างเช่น กิน8โมง แล้วก็10โมง อย่าอดไปนะค่ะมีผลตัวเล็ก🥰🥰

ทานสิ่งที่มีประโยชน์และอยู่ท้องนานๆ ผักใบเขียว ผลไม้ไม่หวาน หมูต้ม ไก่ต้ม ไข่ต้ม ไม่ปรุงเน้นๆให้อิ่มเป็นมื้อไปเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🥰🥰

VIP Member

เราแบ่งกิน 5 มื้อ มื้อจะน้อยๆ มีกินโปรตีนเชค แล้วก็พวกผลไม้ค่า เราว่ากินเถอะ อย่าปล่อยตัวเองทรมานมาก แค่คุมแป้งกับน้ำตาลจ้า 😁

ขอบคุณนะคะคุณแม่ 🙏🏻

นำ้หนักขึ้นเหมือนกันค่ะหมอจับตรวจนำ้ตาลแล้วกลืนนำ้ตาลด้วย ขึ้น151เลยรอกลืนนำ้ตาลอีกเครียดเลยค่ะ

ซื้อผลไม้น้ำตาลต่ำติดตู้ค่ะแม่ ฝรั่ง แอปเปิ้ล แก้วมังกร ช่วยได้เยอะค่ะ

จะลองดูนะคะขอบคุณมากๆเลยค่ะ 🥰💗

กินได้ค่ะ แต่เลือกกินหน่อย งดของหวานมัน เน้นโปรตีน แบ่งกินมื้อย่อยมื้อว่าง

หาพวกโปรตีนกินค่ะเเม่ นม ไข่ ธัญพืช ขนมปังโฮวีตโฮเกรน โยเกิร์ตค่ะ

ขอบคุณนะคะ🙏🏻🙏🏻

กินเถอะค่ะแค่งดแป้งแน้นนม ผลไม้ เน้นกับไม่เน้นข้าว..อดแล้วทรมาร