16 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกคอมเมนท์นะคะ ยังไม่กล้าป้อนคะ น่าจะรอครบ6เดือนตามในสมุดสีชมพูคะ. แต่แถวบ้าน คนบ้านนอกเน่ะ. เขาป้อนข้าวเด็กตั้งแต่4เดือนเลยน่ะคะ. แต่บ้านนี้ยังไม่กล้าลองกลัวน้องท้องไม่ดี ขอบคุณทุกคอมเมนท์นะคะ

ไม่ได้ค่ะ ทานได้ 6 เดือนขึ้นไป ต่ำกว่า 6 เดือนกินได้แค่นมแม่ กับนมผงเท่านั้นค่ะ น้ำก็ไม่ได้นะคะ นอกจากน้ำที่ใช้ชงนม ในสมุดสีชมพูมีบอกอยู่นะคะ

ทานได้แค่นมแม่กับนมชงค่ะ หลัง6เดือนถึงจะทานได้ แต่ถ้าหมอประเมิน​แล้วว่าทานได้แม่ก็สามารถถามหมอได้เลยว่าผลไม้ชนิดไหนบ้างที่ดีกับน้อง

Super Mum

ตอนนี้ทานนมแม่ได้อย่างเดียวค่ะ หลัง 6 เดือนค่อยเสริมอาหารอื่นค่ะ

Super Mum

หมอประเมินหรือยังคะ ? แรกเกิด - 6 เดือน กินแต่นมเท่านั้นค่ะ

4 เดือนทานได้แค่นมค่ะ 6 เดือนขึ้นไปถึงทานอย่างอื่นได้ค่ะ

Super Mum

นมแม่หรือนมชงอย่างเดียวจนครบ 6 เดือนก่อนค่ะ

รออีกนิดค่ะแม่ ครบ6เดือน ค่อยป้อนค่ะ

นมแม่หรือนมผงอย่างเดียวจนถึง6เดือน

VIP Member

แรกเกิด-6เดือนทานนมแม่อย่างเดียวคะ