16+5

แม่ๆคะ เมื่อวานบ้านนี้ไปอัลตร้าซาวมา 16+วีคแล้ว แต่หมอไม่บอกเพศค่ะ นัดอีกที 6พฤศจิกายน ถึงวันนั้น หมอจะอัลตร้าซาวบอกเพศเลยรึป่าวคะ หรือเราต้องบอกหมอ

17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อายุครรภ์15w เห็นเพศแล้วค่ะ...แต่เราไปซาวด์คลีนิกคุณหมอซาวด์ให้ดูทุกส่วนเลยค่ะ..เห็นเพศลูกชัดเจนค่ะ.รวมทั้งฟังเสียงหัวใจด้วย กำหนดหนดคลอดตรงแป๊ะ..จร้า... ซาวด์2มิติ420บาทค่ะ

5y ago

ขอบคุนค่ะคุนแม่

นัดนานจังเลยค่ะคุณแม่ ของเรานัดทุกเดือน บางเดือนเรานัดหมอไปขอซาวเองเลยค่ะ ของเราทุกเดือนต้องมีฉีดวัคซีนหรือไม่ก็เจาะเลือด

ของเราก้เคยเปนนะ แต่หมอเดาว่าเปนเพศหญิงมาก แต่ไปซาวอีกหมอบอกว่ายังไปชัดเจน ของเรก้เปนคือกัน

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-42618)

นัดอีกที 6พฤศจิกายน หรอคะ นานไปรึป่าวคะ ปกติหมอจะนัดเดือนละ 1 ครั้ง ทุกเดือน

16 w 4d. เรากำหนด คลอดตุลา. อายุครรภ์น่าจะไล่เลี่ยกันทำไมนัด อีกที่ ตอนออก น๊ะ

พฤษภารึปล่าวคะ ถ้าก่อนพฤศจิกาคงออกลูกแล้วม้างงงงง

ถามเลยค่ะ...หมอบางทีก็ตรวจแค่สุขภาพน้องค่ะต้องถามค่ะ

ต้องถามหมอค่ะ สงสัยให้ถามตอนจะซาวหรือตอนซาวเลยค่ะ

ถ้า ร.พ.รัฐ ส่วนมากไม่บอกนะค่ะแม่ ต้องไปคลีนิค