1396 ตอบกลับ

VIP Member

อยากคลอดธรรมชาติแต่ไม่แรงเบ่งเลยได้ผ่าเพราะวันคลอดยังยืนทำงานอยู่เลย

ถ้าถามว่า..ถ้าเลือกคลอดเองได้.. ก็คงต้องขอคลอดแบบธรรมชาติดีกว่านะคะ😊😊

VIP Member

ตอนแรกน้องไม่ยอมออกขอหมอเปลี่ยนเป็นผ่าคลอด สุดท้ายคลอดเองเฉยเลย❤️

บ้านนี้อยากผ่าแต่หมอไม่แนะนำให้ผ่า หมอแนะนำให้คลอดเอง พักฟื้นเร็ว

ธรรมชาติค่ะอยากเบ่งเขาเอง อยากรู้ว่าตอนที่เเม่เกิดเรามาเป็นยังไง

อยากคลอดธรรมชาติจ้าแต่ไม่รู้ว่ากำลังเบ่งจะพอมั้ยเพราะอายุน้อยจ้า

อายุน้อยไม่ใช่ปัญหากับการเบ่งนะ แม่บ้านนี้ตอนคลอดคนแรก16 ความที่อยากออกกำลังนี่มาเลย แต่มันต้องดูอุ้มเชิงกานว่าแคบมั้ยพอที่น้องจะออกได้รึเปล่าอันนี้ต้องขึ้นยุกับคุณหมอคะ

ท้องแรกผ่าค่ะท้อง2เลยต้องผ่า ถ้าเป็นไปได้ขอคลอดธรรมชาติดีกว่าค่ะ

อยากคลอดแบบธรรมชาติ แต่คนแรกก้อผ่าคลอด คนที่สองก้อต้องผ่าคลอดอีก

คลอดธรรมชาติค่ะ เราก็คลอดธรรมชาติดีสุดไม่เจ็บนานเหมือนผ่าคลอด

VIP Member

คนแรก คลอดธรรมชาติ คน2นี้ขอคลอดธรรชาติดีกว่า ฟื้นตัวเร้วดีจ้า🥰