1396 ตอบกลับ

VIP Member

ธรรมชาติดีกว่าค่ะ.. ง่ายดี😂😂😂เคยเเล้วค่ั ส่วนผ่าคลอดขอไม่เอา.. เคยผ่าเเค่ถุ้งน้ำออก.ย เลนรุ้ค่ะว่าเจ้บเเบบนั้นระหว่าง2เเบบ... ธรรมชาติเจ้บเเปปเดวค่ะ😍😍

คลอดเองค่ะ ฟื้นตัวเร็ว เจ็บแค่ตอนรอคลอดเท่านั้น ไม่คิดจะผ่าเลยเพราะสบายตอนคลอดแต่บำบากตอนเจ็บแผลหลังคลอด คลอดเองชิวมาก อุ้มลูกเดินปร๋อเลยค่ะ 555

VIP Member

คลอดเองก็กลัวปวดท้อง คลอดยาก 😅 ผ่าคลอด ก็กลัวการบล๊อคหลัง สวนท่อฉี่ สวนตูด และที่สำคัญ เจ็บหลังผ่าคลอด .. 😥😥😥 แล้วแต่พิจารณาหมอเลยค่ะ แหะ😅

สู้ๆนะคะ คุณแม่ 😊👍

เกือบผ่าไปแล้ว ตอนมดลูกเปิด 8 เซน เจ็บที่สุดในชีวิตเลยขอหมอผ่า แต่ด้วยความชุลมุน สุดท้ายก็คลอดเองจ้า ที่สุดในชีวิตจริงๆค่ะ แต่หายเร็วนะคะ

คลอดธรรมชาติมา3คนแล้วค่ะไม่เคยผ่าคลอดเลยลุ้นท้องนี้อยู่ค่ะว่าจะคลอดยังไงถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะคลอดเองค่ะเจ็บทรมานแต่ก็จะทนเพื่อลูกจ้า

คลอดธรรมชาติมา3คนแล้วค่ะ อยากผ่าเหมือนกัน เเต่เห็นน้องสาวและหลายๆคนดูเหมือนเจ็บแผลมากเลย คลอดเอง เจ็บ ปวดกว่า แต่หายไว ฟื้นตัวไวมากคาะ

VIP Member

อยากคลอดธรรมชาตินะคะ ลูกพร้อมแม่พร้อม แต่ความดันและครรภ์เป็นพิษแม่ไม่เต็มใจ ได้ผ่าท้องแรกท้องนี้เลยต้องผ่าเหมือนกัน สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้ตั้งใจคลอดธรรมชาติเพราะคนแรกก็คลอดธรรมชาติ แต่ทนไม่ไหวปวดท้องมากเหลือเกินขอหมอผ่า ผลคือพักฟื้นนานเจ็บปวดนาน คลอด11มค.64ค่ะ

ใจจริงอยากคลอดเอง แต่ท้องใหญ่มาก เลยดูฤกษ์ผ่าคลอดไว้เลย ถามหมอแล้วนน.ลูกได้ครบ 38W แล้วแพลนลาคลอดไว้เลยค่ะ เพราะตั้งใจมีคนเดียวค่ะ

คลอดธรรมชาติรู้สึกดีสุดๆค่ะ มีความสุขตอนที่ลูกออกมาแล้ว มันโล่งสุด สัมผัสแรก คือลูกเตะถูกขาแม่ คือยิ้มปนน่ำตาเลย ความสุขจริงๆๆ

ใช่ค่ะ มีความสุขมากๆๆเลย ยิ้มปนน้ำตา และปากสั่น(ห้องคลอดหนาวมาก)5555