17 ตอบกลับ

VIP Member

น่าจะเป็นเหมือนเรา คุณหมอเรียกว่า PUPPP หรือ ผื่นคนท้องค่ะ คุณหมอให้ครีมมาทา แต่ไม่หายขาดนะคะ เพราะเกิดจากฮอร์โมน จะหายคือ หลังคลอดเลยค่ะ

พอเห็นโพสต์​ของคุณแม่นีบเช็คของตัวเอง เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการคัน

เป็นเหมือนกันค่ะใช้ยาตัวไหนก็ไม่หายใช้ทาครีมค่ะจะช่วยให้ชุ่มชื่น

VIP Member

เป็นผื่นขึ้นมาแต่ไม่มากเท่าไหร่ค่ะ หมอให้ครีมทาลดอาการผื่นคัน

เปนเหมือนกันค่ะ ถ้าอากาศร้อนมากจะขึ้นเลย เเล้วหายเองค่ะ

น่าจะเป้นลมพิษนะคะ เค้าเคยเป็น หมอเอาคาราไมล์ให้ทาค่ะ

เป็นนิดเดียวแต่ตอนนี้หายแล้วค่ะเอายาหม่องทาดูค่ะ

ทาได้แต่คาลาไมน์ ปรึกษาแพทย์กินยาดีกว่านะคะ

เป็นเหมือนกันคะลามขึ้นหน้าอกด้วยคะบ้านนี้

VIP Member

แม่หายยังคะ ไปหาหมอหรือใช้ครีมอะไรบ้าง

หายแล้วค่ะไปหาหมอให้ยามาทา