แพมเพิสโมฟิก

แม่ๆคนไหนเคยให้ลูกใช้บ้างคะ ช่วยรีวิวหน่อยค่ะ ซึมซับดีมั้ยคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้เป็นสาวกโมลฟิกซ์ไปแล้วค่ะ​ ใข้ตั้งแต่แรกเกิดยันปัจจุบัน​ แรกเกิดใช้แบบเทปสีเขียว(ออแกนิก)​ ตอนนี้​น้อง6เดือน​ใช้สีฟ้า(ที่น้องกวินกับแม่ริต้าเป็นพรีเซนเตอร์)​ ​ ส่วนตัวแม่ชอบมาก ซึมซับดีมาก​ ความรู้สึก​เทียบแบรนด์​มามี่ได้เลย​ เจลไม่ย้วยมาจับเป็นก้อนเหมือนมามี่สีส้ม​ เบบี้​เลิฟเขียว(ตอนลูกคนโตใช้)​ เอวกางเกงนุ่ม​ มีแทบกาวไว้เก็บผ้าอ้อมก่อนทิ้ง​(ส่วนใหญ่แบรนด์​อื่นจะมีให้เฉพาะรุ่น ที่ราคาแพงๆ)​ ที่สำคัญราคาประหยัดมาก​ S78+4,M74+4,L62+4... ราคาห่อสามร้อยนิดๆ​ ยิ่งช่วงโปรห่อ270-280กว่าบาท​ เคยซื้อถูกสุดประมาณ​ 250กว่าบาท​ ส่งฟรี​ด้วยค่ะ แม่สั่งประจำที่​ Lazada เป็นร้านค้าของโมลฟิกซ์​โดยตรง เคยมีล็อตนึงที่สินค้ามีปัญหาทั้งแพค​ ติดต่อแอดมินพร้อมส่งรูปสินค้าที่มีปัญหา​ ​ช่วยประสานงานให้​ ส่งห่อใหม่มาให้โดยที่ไม่ต้องทำการคืนสินค้าเลยค่ะ​ แม่ทิ้งลิ้งค์ไว้ให้​นะคะเผื่อแม่คนไหนอยากลอง(ไม่มีส่วนได้จากบริษัท​นะคะ​ เป็นผู้ใช้งานจริง​ อยากบอกต่อค่ะ)​ https://s.lazada.co.th/s.iHUOQ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

ลองเปลี่ยนไปใช้วันเดอร์ดูนะคะ ที่เป็นรูปเด็กผู้ชายใส่แว่น ซึมซับดีมากค่ะตอนกลางคืน ราคาไม่แพง นุ่มมากค่ะ

โมฟิคสีฟ้าโดยส่วนตัวที่แม่ใช้กับน้องอยู่ซึมซับดีค่ะ แต่ไม่นุ่มออกแข็งๆหน่อยหนึ่งค่ะ

ใช้โมฟิกสีฟ้าอยู่คะ เด็กผู้ชาย ส่วนตัวแม่ว่าโอเคอยู่คะ ไม่ล้นออกมา ราคาไม่แรงด้วยคะ

ซึมซับดีค่ะ แต่ตอนนี้กลับมาใช้กูนแล้วนุ่มกว่าโมฟิคใส่ก่อนนอนยันเช้าไม่มีล้นค่ะ

1y ago

ใช้กูนตัวไหนหรอคะ

VIP Member

ส่วนตัวว่าสีฟ้าซึมซับโอเคค่ะ แต่ชอบเบบี้เลิฟมากกว่าค่ะ

1y ago

ใช้เบบี้เลิฟอยู่ตอนนี้ค่ะแม่ แต่น้องก้นใหญ่ ฉี่ชอบไหลออกข้าง เลยจะลองเปลี่ยนมาใช้โมฟิกดูค่ะ🙏🏻

VIP Member

📌📌📌📌