13 ตอบกลับ

เรากินตัวนี้อยู่ค่ะ พึ่งคลอดตัวเล็กมา กินยาตัวนี้ถือว่าใช้ได้ดีเลยนะคะ จากนมที่ปั้มไม่ถึง1ออน ตอนนี้ขยับมา3ออนแล้วค่ะ (พึ่งคลอดได้5วันกินยาวันที่3)

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้กินน้ำปลีกล้วยสำเร็จรุปคัดเต้าบ่อยแต่ปั้มได้สี่ออนสองข้างเท่าเดิมก้อเลยหันมากินปลีกล้วยสดปั้มได้ห้าถึงหกออนแร่วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทานแบบธรรมชาติค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ทานน้ำหัวปลี น้ำขิง น้ำว่านน้ำนม ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆกระตุ้นน้ำนมค่ะ นมเยอะมาก

ทานยาสตรีเร่งคุณ แบบหลังคลอดค่ะ น้ำนมดีมาก เคยทานตอนท้องแรกค่ะ ลูกกินนมได้ 1 ปี 2 เดือนค่ะ

เดี๋ยวไปลองกินมั้งค่ะ. รุ้สึกน้ำนมไม่เพียงพอ ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้จะกินแกงหัวปีค่ะ หรือน้ำขิง พยายามกินน้ำให้ได้เยอะกว่าวันละ3ลิตรค่ะ

ลองทานฟีนูแคปดูสิคะ

คือนี้สูตร 2 ค่ะ ช่วยเรื่องน้ำนมได้ทั้ง 2 สูตรเรยค่ะ แม่

เคยกินแต่คนละยี่ห้อค่ะ ก็คิดว่าดีนะ ยาเล่งคุณก็โอเคค่ะ

อย่าลืมน้ำขิงกับน้ำปลีค่ะ เค้ามีขายทั้งแบบชงแบบพร้อมดื่ม ไม่ควรทานผักตระกูลกะหล่ำบรอคเคอลีนะคะลูกจะท้องอืด ผักรสขมก็ทำน้ำนมหดได้ค่ะ✌️✌️

มี 2 สูตร นี้คือสูตรแรกค่ะ

เรากินตัวนี้คะ น้ำนมมาดีคะ

ค่ะ มันขึ้นยุกับตัวเราด้วยว่าถูกกับตัวชนิดไหน

น้ำหัวปลีคะ

ทานทุกอย่างเลยค่ะ ทั้งหัวปลี น้ำขิง แต่ก็ยังมาน้อย เหมือนเดิม