15 ตอบกลับ

น้ำเดินตอน 34วีคค่ะ ฉีดยากระตุ้นปอดไป 1เข็ม ไปถึงรพ. 6 โมงเช้าปากมดลูกเปิด 3cm. รอประมาณ 4-5 ชม. ก็คลอดค่ะ น้องอยู่ตู้อบ 1 คืน นน.แรกคลอด 2,320กรัมค่ะ

มีรูปไหนค่ะ น้องตัวเล็กมากไหม พอดีของเรา 2200 35 วิค อาจจะต้องผ่า เลยอยากรู้ว่าตัวเล็กแค่ไหนค่พ

ตอน 27 w มีเลือดออกนอนโรงพยาบาล หมอฉีดยากนะตุ้นปอดเด็กให้ 4 เข็ม เพราะหมอกัวคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้ 28 w แร้วต้องดูแลตัวเองให้มากกว่าปรกติค่ะ

เคยค่ะ ฉีดตอน 33 สัปดาห์ค่ะ เพราะเรามีเลือดออกบ่อยค่ะ หมอกลัวคลอดก่อนกำหนด ณ ตอนนี้ 35 สัปดาห์แล้ว ยังไม่คลอดเลยค่ะ5555

ฉีดบริเวนไหนคะ

เคยจ้าตอน31wปวดท้องคลอดมดลูกเปิด2เซนแต่หมอยังม่ให้คลอดฉีดยาระงับคลอดใว้กะให้ยากะตุ้นปอดเด็กใว้

ปวดท้องครบ24ชั่วโมงแร้ว ได้ยากระตุ้นปอดไป2เข็ม ปากมดลูกไม่ยอมเปิด 35+6weekแร้วค่ะ ทรมารสุดๆค่ะ

สรุปแม่ได้คลอดก่อนไหมค่ะ🥺🥺ตอนนี้กำลังนอนรพค่ะ35w ปวดท้อง แต่ปากมดลูกไม่ยอมเปิดค่ะ

เคยค่ะ 33wฉีดยากระตุ้นปอดเพราะท้องแข็งบ่อยตอนนี้ 36w5d ยังไมคลอดค่ะ

เคยค่ะคลอดก่อนกำหนด 26wเท่านั้นเอง ฉีดไป4เข็ม อีกวันผ่าคลอดเลยค่ะ

คลอดตอน 26 วีค หรอคะ พัฒนาการลูกเป็นยังไงบ้างคะ ตอนน 28 วีคเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะ

VIP Member

การฉีดยากระตุ้นปอดเด็กนี่ไม่เป็นอันตรายต่อเด็กใช่มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆคะ😊

บ้านนี้เคยตอน34+5ค่ะจนตอนนี้37+4ยังเงียบยุเลยค่ะ

ลูกดิ้นน้อยลงไหมคะ หลังฉีดอะคะ

ฉีดยากระตุ้นปอด อายุครรภ์ได้แค่30สัปดาห์ 4เข็ม